Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากเห็นลำโพงของพี่ๆอะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากเห็นลำโพงของพี่ๆอะครับ

ผมอยากเห็นลำโพงของพี่ๆอะครับว่าเป็นยังไงบ้าง

ใช้ตัวไหนกันอยู่

จับคู่กับอะไรบอกด้วยนะครับ

ใครผ่านๆเข้ามาดูก็ลงไว้หน่อยก็ดีครับ

เพราะผมอยากเห็นจริงๆ

ผมเปิดเลยแล้วกันครับ

Eacan A600II + SB570 [Mod to X-Fi]

Last edited by kroeksit; 15 Apr 2011, 00:05:53.

ลงรูปแล้วไม่ขึ้น

--------------

ขึ้นละ
    Last edited by kroeksit; 15 Apr 2011, 00:02:12.

Comment

นี่เขา...เรียก...ตู้ลำโพง...อ่ะ...เปล่า...นี่...

(ข้อคือดี...คือปรับทิศทางได้ตามสะดวก ....ผมชอบน้่ง...ระหว่างตู้ลำโพง...เปิด..ตอนกลางคินไม่รบกวน...ชาวบ้าน...)

Last edited by jinn; 15 Apr 2011, 01:17:56.

Comment

Originally posted by jinn View Post

นี่เขา...เรียก...ตู้ลำโพง...อ่ะ...เปล่า...นี่...

ลำโพงรถยนต์อ้ะป่าว

Comment

Originally posted by kroeksit View Post
          ลำโพงรถยนต์อ้ะป่าว
          ferris car audio รุ่น...เก๋า...เก่า

ขับกะแอมป์กระป๋อง...ลงตัวมาก (เหมีอนผีเน่า...กะโลงผุ...เลย )
          Last edited by jinn; 15 Apr 2011, 00:15:05.

Comment

Originally posted by jinn View Post
            ferris car audio รุ่น...เก๋า...เก่า

ขับกะแอมป์กระป๋อง...ลงตัวมาก (เหมีอนผีเน่า...กะโลงผุ...เลย )
            ลงตัวได้ยังไงกัน 555+

Comment

รบกวน เพื่อนๆ พี่ๆ หน่อยครับ ใส่รูปยังไง ไม่รู้จริงๆ

Comment

Originally posted by kobscc999 View Post
                รบกวน เพื่อนๆ พี่ๆ หน่อยครับ ใส่รูปยังไง ไม่รู้จริงๆ
                โหมีแต่ของ เทพ T20

Comment

@kroeksit

เบื่อ eacan แล้วขายต่อผมนะถูกๆ ^^

Comment

Originally posted by kobscc999 View Post
                    ฝากรูปที่ Photobucket

http://dreamerland027.wordpress.com/...-photobucket/

วิธีใช้ photobucket แบบคร่าวๆ

http://www.thaipom.com/board/index.php?showtopic=1801
                    Last edited by jinn; 15 Apr 2011, 08:17:09.

Comment

ไม่ค่อยชัดนะครับ

เป็น ลำโพง EACAN A500L (เขียนยี่ห้อถูกเปล่าไม่รู้นะั)

โม กับลำโพง ฟิลิป ต่อ ผ่าน แอมป์ ครับ
                      Last edited by [Lp]lOve; 15 Apr 2011, 08:29:14.

Comment

ของผมก็เห็นตามที่รีวิวไงครับ ผ่านมือไปเรื่อยๆ จริงๆมีอยู่กระทู้นึงมีหลายสิบชุดให้ดู ถ้าหาเจอนะ อิอิ

Comment

kroeksit
                          ดูจากรูป จอเป็นCRT ผมว่าจอตั้งใกล้ไปหน่อย มีผลให้สายตาเสื่อมเร็วขึ้นน่ะครับ

- แผ่นกรองหน้าจอ ตัวที่ช่วยลดรังสีได้ผล จะเป็นแบบมีตะแกรงโลหะฝังไว้ภายใน และต้องต่อสายกราวน์ดินด้วย ถ้าไม่ได้ต่อสายดินตะแกรงโลหะพวกนี้ก็ไม่ได้มีประโยชน์ไรเลย จะกลายสภาพตัวเองเป็นแผ่นที่ช่วยสะสมรังสีให้อยู่ใกล้ตัวเรามากขึ้นด้วย และจะกลายเป็นเพียงแผ่นกรองแสงธรรมดา
                          - ถ้าแผ่นกรองเป็นแบบธรรมดา (ไม่ใช่แบบที่มีตะแกรงโลหะภายใน) จะเหมือนกรองแสงธรรมดา เหมือนเอาแผ่นกระจกหรือแผ่นอครีลิคสีชามาวางไว้หน้าจอ

เล่าเรื่องอดีตให้อ่านดีกว่า จะได้ระวังตัวป้องกันตัวเองมากขึ้น
                          ประมาณ15ปีก่อน ผมใช้จอDellแบบCRTขนาด21นิ้ว ระยะห่.างจากจอกับใบหน้าประมาณ40-50เซน(น่าจะพอๆกับของคุณ) ปรับความคมชัด+ความสว่างต่ำกว่าปรกติ อยู่หน้าคอมวันนึงเกิน14ชั่วโมง
                          ผ่านไปได้สักเกือบปี ใบหน้าจะเริ่มดำคล้ำมากขึ้น เพราะขณะจอทำงานจะมีไอร้อนแผ่ออกมาตลอดเวลา แต่เราจะไม่รู้สึกหรอกว่ามีไอร้อน เพราะความเคยชินในการใช้งานอยู่ทุกวัน แต่คนรอบตัวที่นานๆเจอกันทีจะสังเกตุเห็นความเปลี่ยนแปลงนี้ได้
                          ตอนหลังต้องลดขนาดลง เหลือ19นิ้วแทน โดยมีระยะห่.างเท่าเดิม
                          Last edited by keang; 15 Apr 2011, 09:56:05.

Comment

เออ ขอเสริมครับ

ผมเคยอ่านเจอมาง่ะ ว่า เอาลำโพง ตั้งไว้ๆใกล้ๆกะจอมันดีนะ

เพราะว่า มันมี สนามแม่เหล็ก

Comment

[IMG][URL=http://picpost.overclockzone.com/new2011/pt-151302837796[/IMG]

Comment

Working...
                              X