Announcement

Collapse
No announcement yet.

ที่นี่มีใครโปรเรื่องระบายความร้อนของ โน๊ตบุ๊ค มั้งครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ที่นี่มีใครโปรเรื่องระบายความร้อนของ โน๊ตบุ๊ค มั้งครับ

รู้สึกว่า NB ผมจะร้อนเอามากๆเลย ใครมีทางแก้ นอกจาก เอา cooling pad มาเสีย USB บ้างครับ

หมดประกันยังครับ ถ้าหมดแล้ว แกะ sink มาทาซิลิโคนไหม่ครับ

Comment

ร้อนแถวไหนของNBครับ ลองมองจากด้านล่าง ถ้าแบบผมร้อนที่ hdd คับ เปลี่ยน hdd เอารุ่นที่ไม่ร้อน ของsegate ก็มีครับ แต่ AST ก็เพิ่มตามไปด้วย

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
        หมดประกันยังครับ ถ้าหมดแล้ว แกะ sink มาทาซิลิโคนไหม่ครับ
        หมดแล้วครับ ถึงทาใหม่มันก้ร้อนอยุ่ที่อ่ะ 80+ ตอนเล่นเกมส์ GPU นะ

คือผมอยากได้วิธีทำให้พัดลมมันหมุนเร็วขึ้นก่อนปกติอ่ะ คือปกติกว่าจะหมุนเร็ว ก็ 70 องศา CPU แต่ GPU ก็ปาไป 80+ แล้ว เหอๆ ไม่พังก็ต้องพังล่ะงานนี้

Comment

การ์ดจอมันร้อนอยู่แล้วครับ ใช้งานปกติไมไ่ด้เล่นเกม ยังร้อนจี้เลย *-*

Comment

NB น่าจะลองจับกดน้ำได้นะครับ ในความคิดผมนะ
            รอผู็้รู้มาตอบดีกว่า

Comment

Originally posted by maxza929 View Post
              การ์ดจอมันร้อนอยู่แล้วครับ ใช้งานปกติไมไ่ด้เล่นเกม ยังร้อนจี้เลย *-*
              ครับ แต่ถ้าพัดลมมันหมุนได้เร็วขึ้น มันจะไม่ร้อนใช่ไหมครับ

ผมยอมพัดลมพังดีกว่า ให้การ์ดจอพังอ่ะ

Comment

Working...
              X