Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตกลงว่า 3850 256mbแรงกว่า2900proมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตกลงว่า 3850 256mbแรงกว่า2900proมั้ยครับ

ถ้าแรงกว่าจะได้สอยเลย แล้วแรงกว่า1950xtx รึป่าว

มารอคำตอบเหมือนกันคับ

Comment

แรงกว่า 1950XTX แน่นอนเลยครับ แต่กับ 2900Pro นี่ไม่แน่ใจ อาจจะพอ ๆ กันมั้ง หรือไม่ก็ช้ากว่าหน่อย แต่ที่แน่ ๆ ราคามันถูกกว่ากันจมเลย แต่ถ้าหากคุณมี 2900Pro อยู่กับตัวผมแนะนำว่าไม่ต้องไปเปลี่ยนหรอกครับ เปลืองเงินเปล่า ๆ ไม่ได้แรงกว่ากันเท่าไหร่หรอก

Comment

ถ้า 2900Pro เดิมๆ น่าจะแรงกว่านิดนึง

Comment

ผมว่า HD3850 คุ้มกว่านะครับ ไม่ต่างกันมากหรอกครับ แต่ที่แน่ๆ ประหยัดไฟมากกว่า HD2900Pro แน่นอนครับ

Comment

เอาคะแนน 2900pro@xt 512mb มาให้ชมครับ

Comment

ถ้า 2900Pro @ XT จะแรงกว่า 3850 แต่ 3850 มี UVD อิอิ

Comment

Originally posted by Artemis View Post
                ถ้า 2900Pro @ XT จะแรงกว่า 3850 แต่ 3850 มี UVD อิอิ
                คืออะไอuvd

Comment

เดิมๆผมว่า hd3850 แรงกว่านะ แต่ถ้า 2900pro@xt คงสู้ไม่ได้

Comment

HD 3850 ดีกว่า ประหยัดไฟช่วยชาติ ลดภาวะโลกร้อน 555+

Comment

Originally posted by WhoAmI View Post
                      HD 3850 ดีกว่า ประหยัดไฟช่วยชาติ ลดภาวะโลกร้อน 555+
                      เห็นด้วยครับ ช่วยโลกของเรา เดี๋ยวน้ำท่วมโลก 555

Comment

UVD = เทคโนโลยีถอดรหัส file HD ในระดับ hardware คับ ช่วยลดภาระโหลด cpu เวลาดูหนัง HD

Comment

Originally posted by VooDooXT View Post
                          UVD = เทคโนโลยีถอดรหัส file HD ในระดับ hardware คับ ช่วยลดภาระโหลด cpu เวลาดูหนัง HD
                          แล้วไอ่ที่ว่าเนี่ย NVIDIA มีป่าวอ่ะ

Comment

Originally posted by ยองยองซอย View Post
                            แล้วไอ่ที่ว่าเนี่ย NVIDIA มีป่าวอ่ะ
                            Pure Video 2
                            ซิ่งจะไม่เหมือน UVD ของ ATI เพราะ Pure Video 2 ยังคงใช้ CPU มาช่วยประมวลผลอยู่

ATI Unified Video Decoder (UVD) ใน HD2900Pro/XT (AVIVO) เป็นเพียงแค่ Decode ธรรมดา (Xvid,Divx) ซึ่งหากจะดูหนัง HD DVD หรือ Blu-Ray จำเป็นต้องใช้ CPU เข้ามาช่วยอย่างมาก

ในขณะที่ UVD บน HD3800 Series (AVIVO HD) มี การเพิ่มชุดคำสั้งถอดรหัส VC-1 และ H.264 video stream เพิ่มขึ้นมา โดยเป็นแบบ Full Hardware Accerelation ล้วน ๆ

แต่ถ้าใครมี 2900 อยู่แล้วหากไม่ตาม + ทุนทรัพย์ ยังไม่ต้องเปลี่ยนหรอก เพราะเดี๋ยวปีใหม่มันมีของมาอีก จะเป็นอะไรนั้นต้องรอดู

Comment

อย่าลืมว่า RV680 ยังมะออกนะ อิอิ แต่ก็ไกล้แล้วอ่ะ

Comment

Working...
                              X