Announcement

Collapse
No announcement yet.

3DMark ใช้เทสการเสียของการ์ดจอได้ไหมคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 3DMark ใช้เทสการเสียของการ์ดจอได้ไหมคับ

ถ้ารันด้วย 3DMark แล้วไม่ผ่าน นี่ตัวการ์ดจอเสียใช่หรอเปล่าคับ

ผมรันไม่ผ่านเลย ไม่ได้คล๊อก เดิมๆ เพิ่งซื้อมาใหม่

เอาตัวเก่าเน่าๆมาใช้ยังรันผ่านเลย

ลบDriverตัวเก่าทิ้งแล้วลงใหม่

Comment

ลงหมดทุกเวอร์ชั่นแล้วคับ

91.47,91.31,84.56 ก็ยังเป็นอยู่

อาการมันคือ จอดับ แต่เครื่องยังติด คับ

Comment

เครมโลดครับบ

Comment

Originally posted by chinay View Post
          ถ้ารันด้วย 3DMark แล้วไม่ผ่าน นี่ตัวการ์ดจอเสียใช่หรอเปล่าคับ

ผมรันไม่ผ่านเลย ไม่ได้คล๊อก เดิมๆ เพิ่งซื้อมาใหม่

เอาตัวเก่าเน่าๆมาใช้ยังรันผ่านเลย
          PSU เน่าก็ดับได้ใช่เป็นที่การ์ดจออย่างเดียว

Comment

ไม่เสมอไปครับ
            ------------
            บางทีเป็นปัญหาระหว่างตัว เมนบอร์ดกับการ์ดจอครับ
            บางทีเอาการ์ดจอไปเทสกับเครื่องอื่นผ่านครับ
            เมนบอร์ดเอาการ์ดจออื่นมาทดสอบก้ผ่านครับ
            แต่พอจับมารวมกันทำงานด้วยกันไม่ได้ครับ

Comment

พาวเวอร์ใช้ของ DELUX 450w. ที่ติดมากับเคส จะมีพัดลมตัวล่างตัวใหญ่น่ะคับ

ส่วนการ์ดจอเอาไปลองกับเครื่องอื่นมาแล้ว ก็ยังเป็นคับ อาการเดียวกันเด๊ะๆเลย

ถ้าเป็นแบบนี้ก็คงเสียอาการเดียวแล้ว ใช่ม่ะคับ

พอดียังไม่ถึง 7วันน่ะคับ ที่ร้านบอกมีปัญหาภายใน 7วัน เครมได้เลย

ตอนเทสผมต้องเอา 3DMark03 ติดไปให้เค้าเทสด้วยหรือเปล่าคับ จะได้ชัวร์

Comment

Working...
              X