Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามผู้รู้ (เรื่องพื้นฐาน)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามผู้รู้ (เรื่องพื้นฐาน)

1.ผมไม่แน่ใจเรื่อง Slot Ram ของเมนบอร์ดร GigaByte GA-EP35C-DS3R ที่รองรับ DDR3 จะใช้กับ DDR2 ได้มั้ย

2.ถ้าเราซื้อคอมสเปคเทพ เราจะสามารถลง MacOs ได้มั้ย (เพราะใช้ Os ทำงานด้วย)

3.อยากให้อธิบายความแตกต่างระหว่าง GA-EP35C-DS3R กับ ASUS P5-K pro

4. เรื่องสุดท้ายข้องใจมาก ๆ It squre(หลักสี่) กับ Zeer ที่ไหนคุณภาพและราคากว่ากัน

ขอบคุณครับ

1.GA-EP35C-DS3R รองรับแรมแบบ DDR2-1066 (1200 สำหรับ OC) และ DDR3-1333
    2.ได้ครับแต่ผมว่าไปใช้ Vista ดีกว่าครับ
    3.รอท่านอื่นๆ มาตอบ
    4.ผมว่าลองไปที่พันทิพดู ของมีครบ ราคาและคุณภาพดีกว่าครับ (ผมว่า IT Squre ดีกว่า)

Comment

Originally posted by dew999 View Post
      1.ผมไม่แน่ใจเรื่อง Slot Ram ของเมนบอร์ดร GigaByte GA-EP35C-DS3R ที่รองรับ DDR3 จะใช้กับ DDR2 ได้มั้ย
      ใช้ร่วมกันไม่ได้ครับ บอร์ดกระเทยพวกนี้ ถ้าเราจะใช้ DDR3 ต้องถอด DDR2 ทิ้งครับ แต่สามารถ เสียบ DDR2 อย่างเดียวใช้งานได้ครับ

2.ถ้าเราซื้อคอมสเปคเทพ เราจะสามารถลง MacOs ได้มั้ย (เพราะใช้ Os ทำงานด้วย)
      อันนี้ไม่รู้ว่าหาไดรเวอร์มาได้ครมใหมครับ แต่ลงถามในห้องโปรแกรมได้ครับ

3.อยากให้อธิบายความแตกต่างระหว่าง GA-EP35C-DS3R กับ ASUS P5-K pro
      EP35C สามารถเสียบ DDR3 ได้ แต่ต้องถอด 2 ทิ้ง
      P5K PRO บอร์ดล่าสุดที่มาแทน P5KR ทำงานได้เหมือนกับ P35 ทั่วๆไป แต่ไสมารถเสียบ DDR3 ได้ครับ (จะใส่ DDR3 จริงๆเหรอครับ)

4. เรื่องสุดท้ายข้องใจมาก ๆ It squre(หลักสี่) กับ Zeer ที่ไหนคุณภาพและราคากว่ากัน
      เซียร์มีของมากกว่าครับ ส่วนคุณภาพ มันอยู่ที่ คนที่ทำงานในร้านครับ ไม่ว่าที่ใหนก็มีทั้ง ดีและห่วยครับ

ขอบคุณครับ
      .

Comment

Working...
      X