Announcement

Collapse
No announcement yet.

กดดันมากๆครับ เรื่อง PSU ของผมเข้าใจว่ามันเป็นอะไร ติดเคส

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กดดันมากๆครับ เรื่อง PSU ของผมเข้าใจว่ามันเป็นอะไร ติดเคส

รบกวนช่วยดูให้ทีนะครับ

อาการคือ USB ใช้ได้ 1 ช่อง จาก 4 ช่องหลัง หน้าใช้ไม่ได้เลย
    ผมเข้าใจว่า ไฟไม่พอครับ

X2 3600+ 2.15 Ghz
    KingsTon 1/800 *2
    X1650XT
    WD320KS
    Dvd-rw
    Finex 450 Watt

เลยได้ลองโหลดโปรแกรมมาทดลองดู แต่ก็ดูไม่เป็น แต่ ตรงไฟ 12 กับ 5 นี่ ผมว่ามันแปลกๆเลยมาถามครับ

ขอบคุณครับ
    Last edited by Iheerman; 22 Aug 2008, 20:51:00.

ดูไม่เป็นแต่ติดใจลายเซ็นทาน

Comment

ง่ะดีใจหมด นานๆ จะมีคนเข้ามาตอบที

ขอบคุณครับ

Comment

ไฟร่วงน่ากลัวมาก -*- อะไรจะร่วงได้ขนาดนั้น

Comment

ไฟ 12 กับ 5 นั้น ที่มันแปลกคือเซ็นเซอร์เพี้ยนครับ

Comment

ส่วนตัวคิดว่าไม่ดับ/รีสตาร์ส/ค้าง
            เป็นใช้ได้

Comment

ค้างครับ - - แล้วแต่มันจะเป็น

มันปกติไหมครับ

Comment

ดันปาย

Comment

Originally posted by Eye-Spy View Post
                  ดันปาย
                  ขอบคุณครับ

Comment

ลงรายละเอียดสเป๊กเครื่องให้เยอะกว่านี้น่าจะมีคนมาตอบเยอะขึ้นนะท่าน คือรายละเอียดมันน้อยไปเค้าไม่รู้จะหาสาเหตจากไหน

ส่วนไฟ12Vและ5Vผมว่าโปรแกรมมันเอ๋อครับ ของผมก็เป็นงี้Tagan 580Wถ้าใช้โหมดSplitหลังจากเทสจบจะไม่มีกราฟของไฟ3vและ5vแต่ถ้าสับสวิทซ์ไปโหมดCombineจะปกติทุกอย่าง

Comment

ใช้โปรแกรมอารายหว่า บอกมั่งจิครับ ^^

Comment

Originally posted by PUMPKINBIG View Post
                        ใช้โปรแกรมอารายหว่า บอกมั่งจิครับ ^^
                        OCCT ครับ

Comment

Finex 450 Watt

กะหลั่วพอๆกับgviewเลยมั้ง

ถึงusbจะใช้ได้ก็ควรเปลี่ยน

Comment

Working...
                          X