Announcement

Collapse
No announcement yet.

การปรับทดแรมคืออะไรปรับแล้วมีผลต่างกันยังงัยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การปรับทดแรมคืออะไรปรับแล้วมีผลต่างกันยังงัยครับ

การปรับทดแรมคืออะไรปรับแล้วมีผลต่างกันยังงัยครับ

คำถามนี้มีคน ถามเยอะละครับ หาดูครับตอบตามกระทู้

Comment

เพื่อทำให้ลากซีพียูได้ไกลขึ้นโดยที่แรมไม่ต้องทำงานหนักเกินสเป็คมาก

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

แต่ของผม เดิมๆ 1:2 ใช้ไม่ได้อะ ต้อง oc

Comment

จะทดแบบเหนื่อยเครื่อง หรือเบาเครื่องดีหละ....
            แรงมาก แรงน้อย (ตามลำดับ)

Comment

ขอทั้ง 2 แบบเลยอ่ะท่าน ไม่รู้ครับ มือใหม่จิงๆ

Comment

ต้องลองเองอ่ะ ไม่รู้จะพูดไง ในไบออสของท่านปรับอัตราทดได้รึป่าว แต่ผมใช้วิธีเล่นของแพงเอา (เปลืองค่าแรม)ถ้าปรับไม่ได้ก็คงต้อง MOD แต่ถ้าไม่ MOD ก็ต้องปรับความเร็วแรมลงมา

Comment

Originally posted by kk View Post
                  ต้องลองเองอ่ะ ไม่รู้จะพูดไง ในไบออสของท่านปรับอัตราทดได้รึป่าว แต่ผมใช้วิธีเล่นของแพงเอา (เปลืองค่าแรม)ถ้าปรับไม่ได้ก็คงต้อง MOD แต่ถ้าไม่ MOD ก็ต้องปรับความเร็วแรมลงมา
                  ปรับได้ครับแต่งงไม่รู้ว่าค่าแต่ละตัวปรับแล้วมีผลยังงัย

Comment

ช่วยบอกหน่อยครับค่าแต่ละตัวมีความหมายยังไงปรับแล้วมีผลยังไงครับ

Comment

ไม่เห็นมีตอบเลยถามยากไปหรือเปล่าครับ

Comment

Originally posted by pimmachote View Post
                        ช่วยบอกหน่อยครับค่าแต่ละตัวมีความหมายยังไงปรับแล้วมีผลยังไงครับ
                        มันคือค่า timing ของแรมแต่ละตัวง่ะ ยิ่งน้อยยิ่งดี แต่ว่าแรมจะวิ่งไหวหรือเปล่านั้นก็อีกเรื่อง

Originally posted by pimmachote View Post
                        ไม่เห็นมีตอบเลยถามยากไปหรือเปล่าครับ

Comment

Working...
                        X