Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีงบไม่เกิน 20000 บาท ช่วยแนะนำ AVR + ลำโพงบ้านหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีงบไม่เกิน 20000 บาท ช่วยแนะนำ AVR + ลำโพงบ้านหน่อยครับ

ยังลังเลอยู่ครับ ไม่รู้จะเอาอะไรดีครับ ระหว่างลำโพงคอมกับชุดลำโพงบ้านนะครับ

ตอนแรกเล็ง G500 + X-Fi Fatality FPS มือ 2 ไว้ราคาประมาณ 11900 + 6700

กับอีกชุดนึงก็ S750 มือ 2 + Xtreme Music ไว้ครับประมาณ 14900 + 3000

ไม่รู้จะเอาอะไรดีครับ ช่วยแนะนำ AVR + Sub + ลำโพงด้วยนะครับ

แล้วตัวนี้น่าเล่นไหมครับ ONKYO HT-S5105

ช่วยแนะนำหน่อยครับ

Comment

ไม่มีใครมาตอบเลย

Comment

เดี่ยวก็มีคนมาตอบเองแหละครับ ใจเย็นๆ

ส่วนผมรออ่านด้วย

Comment

Originally posted by leahlover View Post
          เดี่ยวก็มีคนมาตอบเองแหละครับ ใจเย็นๆ

ส่วนผมรออ่านด้วย

Comment

ผมเคยลองฟัง Onkyo ที่คุณกำลังสนใจอยู่นะครับ ผมว่าเสียงมันก็ดีมากแล้วนะครับ ยังไงก็ดีกว่าเอาลำโพงคอมมต่อ เพราะส่วนตัวผมไม่ได้ฟังเพลงจากลำโพงคอมฯมานานแล้วล่ะ โดยส่วนตัวหากต้องลงทุนลำโพงคอมฯหลักหมื่อนผมคงไม่เอา(หากว่ามีทางเลือกอื่นนะครับ)
            แต่ถ้าจะซื้อแยกชุด AVR+Sub+Speaker นั้นผมว่า 20000 บ.นี่อาจจะไม่พอ
            ยังไงลองเข้าไปดูที่ www.piyanas.com ดูก่อนครับหาราคาก่อนแล้วก็รุ่นอ่ะนะ

Comment

แนะนำกันหน่อยครับผม

Comment

s750 ไปเลยครับ ไม่ผิดหวังเเน่ๆ...........

แต่ถ้าอยากวุ่นวายมากก็เอาแบบ HT ไป รับรองมีไรทำเรื่อยๆเเน่ครับ

เรื่องเสียเงินอ่ะครับ โดยเฉพาะ....

Comment

s750 ไปเลยครับ การ์ดเสียง +- มากน้อยค่อยว่ากันอีกทีครับ แต่ส่วนตัวชอบg500กับg550 ครับ มันสวยดี
                  ^^ ตัวเอาก็ได้แต่แนะนำคนอื่นล่ะครับ ของตัวเองไม่มีปัญญาจะซื้อเลยครับ แหะๆ

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=261139

Comment

ดันอีกหน่อยครับ

Comment

ONKYO HT-S5105 ในระดับราคาสองหมื่นถือว่าคุ้มกว่าลำโพงคอมระดับราคาเดียวกันหลายช่วงตัวครับ

Comment

รุ่นนี้คุ้มครับ น่าใช้มาก

Comment

งบ 20k ต้องการ avr รวมลำโพง (น่าจะ 5 ตัวและมี sub ด้วย)

อยากช่วย แต่นอกจากชุดสำเร็จรูปอย่าง onkyo, sony ก็นึกแทบไม่ออกแล้วครับ ... เนื่องจากงบประมาณครับ

Comment

Originally posted by golfs2000 View Post
                              งบ 20k ต้องการ avr รวมลำโพง (น่าจะ 5 ตัวและมี sub ด้วย)

อยากช่วย แต่นอกจากชุดสำเร็จรูปอย่าง onkyo, sony ก็นึกแทบไม่ออกแล้วครับ ... เนื่องจากงบประมาณครับ
                              มันต้องมีประมาณเท่าไหร่ครับ

Comment

Working...
                              X