Announcement

Collapse
No announcement yet.

ATi 4670 กับความคุ้มค่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ATi 4670 กับความคุ้มค่า

ก็มิใช่อะไรหรอกครับ พอดีจะซื้อคอมใหม่กะว่าจะเล่นกาดจอตัวนี้แล้วพอดีมันมี 2 รุ่นคือ

1.512MB PCIe ATi 4670 DUAL ICEQ (DDR3, TD) HIS
    2.512MB PCIe ATi 4670 ICEQ TURBO DUAL (DDR3, TD) HIS

สเปกของการ์ดและราคาก็ตามนี้ครับ [advice 17 ธค 51]
    1.512MB PCIe ATi 4670 DUAL ICEQ (DDR3, TD) HIS 2,850

Model : 512MB PCIe ATi 4670 DUAL ICEQ
    Technology : 55nm
    Core Frequency : 750 MHz
    Memory Frequency : 2000 MHz
    Streaming Processor 320 Unified
    Memory Size : 512 MB GDDR3 Memory
    Memory Bus : 128-bit
    Bus Interface : PCI-Express x16
    Output : 2DVI, S-Video, HDMI,D-Sub (by dongle)
    Cooling : IceQ Cooling Fan
    Support DirectX 10.1and the latest
    ATI CrossFire Ready
    Window Vista Ready

2.512MB PCIe ATi 4670 ICEQ TURBO DUAL (DDR3, TD) HIS 3,010

Model : 512MB PCIe ATi 4670 ICEQ TURBO DUAL
    GPU : RV730
    Technology : 55nm
    Core Frequency : 780 MHz (Turbo)
    Memory Frequency : 2000 MHz
    Streaming Processor : 320 Unified
    Memory Size : 512 MB GDDR3 Memory
    Memory Bus : 128-bit
    Bus Interface : PCI-Express x16
    Output : 2DVI, S-Video, HDMI,D-Sub (by dongle)
    Cooling : IceQ Cooling Fan
    Support DirectX 10.0 and the latest
    ATI CrossFire Ready
    Window Vista Ready
    [advice 17 ธค 51]

จะถามว่าควรเล่นตัวไหนดีใน 2 ตัวนี้เพราะเห็นว่าราคามันต่างกันน่าจะประหยัดงบได้ นิสหน่อยก็ยังดี
    แล้วมันมีความแตกต่างกันมากไหมระหว่าง 2 ตัวนี้ ขอความกรุณาด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้า
    Last edited by Mr.Buchido; 17 Dec 2008, 03:26:55.

ตัว TURBO สิครับ

Comment

ผมก็ใช้ 4670 Turbo อยู่ เพิ่มตังค์อีก 200 ได้ตัวเทอร์โบมาแระ ++

ดีจริงขอบอก ++
      Last edited by spykidswap; 17 Dec 2008, 03:55:13.

Comment

ซื้อตัว 2850 ดีก่า Core ต่างกัน 30mhz FPS คงต่างกันไม่เกิน 2-3 เฟรมหรอกครับ
        แต่ว่ามีงบ 3000 ถ้าไม่รีบรอให้ 9600GT ลงดีกว่าการ์ด 128bit กับการ์ด 256Bit ความเร็วต่างกันเยาะนะขอรับ ^^

Comment

Originally posted by spykidswap View Post
          ผมก็ใช้ 4670 Turbo อยู่ เพิ่มตังค์อีก 200 ได้ตัวเทอร์โบมาแระ ++

ใช้โลด ใช้ดี คุ้มค่าครับ แรงกว่า 3850 อีกนะเอ้อ... ++
          3850 เร็วกว่า 4670 ครับ Confirm

Comment

และการกินไฟต่างกันครับ ++

ตัว4670 turbo กินไฟน้อยกว่า 4670 ธรรมดาด้วยนะครับ ประหยัดไฟได้ด้วย ++

http://www.techpowerup.com/reviews/H..._Turbo/24.html << ลองดูได้ ++

Comment

Originally posted by scops View Post
              3850 เร็วกว่า 4670 ครับ Confirm
              http://www.techpowerup.com/reviews/H...Q_Turbo/6.html << ไม่รู้

ผมตาฝาดปล่าวครับ ช่วยดูหน่อยเง้อ ... ++

Comment

ก็ 3850 มาน 256bit นิครับตัว 9600 ก็ด้วย
                ผมว่าสำหรับผมแค่นี้ก็พอละ ไม่ได้ต้องการแรงมากมายขนาดนั้น
                อีกอย่าผมมีงบจำกัดเหนว่าถ้าประหยัดส่วนนี้ได้อีกนิสก็จะเอาไปลงอย่างอื่น
                แต่ก็ขอบคุณครับที่แนะนำมา

Comment

Originally posted by Mr.Buchido View Post
                  ก็ 3850 มาน 256bit นิครับตัว 9600 ก็ด้วย
                  ผมว่าสำหรับผมแค่นี้ก็พอละ ไม่ได้ต้องการแรงมากมายขนาดนั้น
                  อีกอย่าผมมีงบจำกัดเหนว่าถ้าประหยัดส่วนนี้ได้อีกนิสก็จะเอาไปลงอย่างอื่น
                  แต่ก็ขอบคุณครับที่แนะนำมา
                  อืมใช่ Ati 512M 3850 256 bit ครับผมรู้ .. แต่ก็มะแรงกว่า 4670 turbo 128bit หนิครับ ++

ได้ดู รีวิวป่าวครับ ? http://www.techpowerup.com/reviews/H...Q_Turbo/6.html

128 bit ก็แรงนะเอ้อ .. ++

Comment

คับผมเหนแล้วล่ะ ขอบคุณที่เอามาให้ดู ^^

ถ้าให้รอ 9600 ราคาตก ตังผมคงหมดก่อนที่จะได้ไปซื้อคอมน่ะ - -"

Comment

ตัวธรรมดาก็คุ้มแล้วครับ แต่ถ้าตังเหลือก็ซื้อแบบ Turbo มาดีกว่าแรงขึ้นอีกนิด คุณค่าทางใจ

Comment

3850 ใครว่าไม่แรงครับ ลาก Core/Mem สักนิด CPU สักหน่อย หึหึ

Comment

ราคานี้มันก็มี 3 ตัวแหละ

HD3850 H4670 9600GSO พอกัน ตีกันไปๆมาๆ

แต่ HD4670 กินไฟน้อยสุด แถม IceQ ด้วย
                          ถ้าจะเลือก2ตัวนี้ ผมก็เอาถูกกว่าครับ (เห็นท่านงบจำกัดด้วย)
                          ซิงค์เดียวกัน ลากเองโลด 30MHz. เองนะ *0*

แต่ถ้าจะรอที่ว่า 9600GT จะลงมา ดูนี่ครับ
                          http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=353242
                          ATi จะลดคริสมาสต์ นี้แล้วเน่อ งบเท่านี้เผลอๆได้ HD3870 HD4830 แบบงงๆเลยนะ
                          ผมว่าก็อีกไม่นานนะครับ อิ อิ (แต่ไทย จะนานมะนิ -*-)

Comment

เหอๆ ได้แบบนั้นก็ดีของดีราคาถูก แล้วผมคิดว่าจะซื้อช่วงหลังปีใหม่อยู่แล้ว(เพราะมีตังช่วงนั้น)
                            แต่ไอ 9600 น่ะผมไม่รอหรอกครับ อย่างที่บอก ถ้ารอตังคงหมดไม่ได้ซื้อคอมหรอก - -"
                            ลดได้ก็ดีครับประหยัดตังได้อีก อิอิ ^^

ส่วนไอที่ซื้อตัวถูกกว่าแล้วไปลากเองนั้นผมก็คิดๆอยู่เหมือนกัน แต่ยังชั่งใจอยู่ยังตัดสินใจไม่ถูก

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ ^^

Comment

ไหนๆก็ไหนๆ ขออนุญาตถามต่อเลยละกันคงไม่ว่ากันนะ

ตัว 2หัว6000+ กะ 3หัว8450 อันไหนน่าจับกว่ากัน ราคาต่างกันตั้ง 500 แน่ะ
                              เพราะไปเจอทู้นึงเค้าบอก 6000+น่าเล่นกว่าเลยลังเลอีกและ ว่าจะจับ3หัวซะหน่อยเฮ้อ - -"

Comment

Working...
                              X