Announcement

Collapse
No announcement yet.

7900GS เอามาใส่ PCI-e X4 มันจะต่างจาก PCI-e X16

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 7900GS เอามาใส่ PCI-e X4 มันจะต่างจาก PCI-e X16

7900GS เอามาใส่ PCI-e X4 มันจะต่างจาก ใส่ PCI-e X16 มากไหมครับ คือ M/B ผมมันมีแค่ PCI-e X4 อ่ะครับ คือ ใจอยากจะซื้อ VGA มาใช้ก่อนแล้วค่อยเก็บเงินเปลี่ยน M/B ที่หลัง แต่กลัวว่าเอามาใส่ PCI-e X4 มันจะ ไม่เวิคอ่ะครับ ถ้ารู้ว่ามันไม่เวิคก็จะเก็บตังเปลี่ยนพร้อมกัน 2 อย่าง เลยดีกว่า

อดใจไว้หน่อยดีกว่ามั้งท่าน รอสอยพร้อมกัน ถึงตอนนั้นราคาอาจลดลงกว่านี้ก็ได้ หรือจะแพงกว่าตอนนี้หว่า หุหุ

Comment

Originally posted by golfs002 View Post
      7900GS เอามาใส่ PCI-e X4 มันจะต่างจาก ใส่ PCI-e X16 มากไหมครับ คือ M/B ผมมันมีแค่ PCI-e X4 อ่ะครับ คือ ใจอยากจะซื้อ VGA มาใช้ก่อนแล้วค่อยเก็บเงินเปลี่ยน M/B ที่หลัง แต่กลัวว่าเอามาใส่ PCI-e X4 มันจะ ไม่เวิคอ่ะครับ ถ้ารู้ว่ามันไม่เวิคก็จะเก็บตังเปลี่ยนพร้อมกัน 2 อย่าง เลยดีกว่า
      อดีตเคยแรง ASUS P5VDC-X + X850XT PE (PCI E) + P4 630
      รันที่ 4X ลื่นมากมาย ( พอๆ กันกับ GF6800GS AGP8X Spark ที่ขายไป อะ )

Comment

Originally posted by dears View Post
        อดใจไว้หน่อยดีกว่ามั้งท่าน รอสอยพร้อมกัน ถึงตอนนั้นราคาอาจลดลงกว่านี้ก็ได้ หรือจะแพงกว่าตอนนี้หว่า หุหุ
        กลัวจะนานจนไม่มีขายน่ะซิครับ 5 5 5

Originally posted by TWK. View Post
        อดีตเคยแรง ASUS P5VDC-X + X850XT PE (PCI E) + P4 630
        รันที่ 4X ลื่นมากมาย ( พอๆ กันกับ GF6800GS AGP8X Spark ที่ขายไป อะ )
        ความหมายของท่านคือ ไม่ต่างกันมากเหรอครับ

Comment

Originally posted by golfs002 View Post

ความหมายของท่านคือ ไม่ต่างกันมากเหรอครับ
          น่าจะหายไปซัก 20-30% มั้งอะ สำหรับการ์ดแรงๆ ที่รัน 4X นะ

Comment

ผมก็วิ่งที่8Xครับ ไม่รู้ต่างกันมากไหมเหมือนกัน

Comment

ผมเคยใช้ 16x กับ 4x เล่นเกมเดียวกันสเป็คเดียวกัน ไม่เห็นจะต่างกันตรงไหน แต่ถ้าวัดคะแนนคงจะต่างกัน แต่เล่นเกมจริงๆไม่เหนผลเลย

Comment

Working...
              X