Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนขอถามเทพๆนิดนุง!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนขอถามเทพๆนิดนุง!!

1. อยากทราบว่า เวลา ประกอบ ซิ้ง CPU ควรใส่ซิลิโคนประมาณไหนครับ (ลองเปรียบเทียบกับขนาดสิ่งของอันเล็กๆก้อได้ฮ่ะ )

2. อีกอย่าง การใส่ซิลิโคน มาก หรือ น้อย มีผลไรมั่ง ครับผม ?

3.ขอขอบล่วงนะนะครับ.....ขอบคุณมากๆครับ
    Last edited by zadisman; 1 Aug 2008, 21:13:36.

ครึ่งหัวไม้ขีด เกลี่ยบางๆ...ของมันแพงครับ...

Comment

Originally posted by hkp7m8 View Post
      ครึ่งหัวไม้ขีด เกลี่ยบางๆ...ของมันแพงครับ...
      ท่านนี้ประหยัดสุดๆ มีคำถามอีกคับ ใช้อะไรเกลี่ยคับมันถึงได้บางแล้วทั่วขนาดนั้น ไม่ได้เกรียนน๊ะคับ อยากรู้จิงๆ
      ตอบท่านเจ้าของกระทู้ด้วยความรู้เท่าหางอึ่งคับ
      ใส่มากซิ้งค์กับCPUหางกันมาก=ร้อน
      ยิ่งน้อยแล้วทั่วแล้วบางเท่าไหร่ยิ่งดี ซิลิโคนใส่เพื่อเติมช่องว่างระหว่างซิ้งค์กับcpuคับ
      โดยทฤษฎี ซิ้งค์กับcpu ประกบกันได้แนบสนิทจนเกือบเป็นเนื้อเดียวกันได้เท่าไหร่ ยิ่งดี แต่ในทางปฏิบัติมันทำไม่ได้้ก้อต้องพึ่งซิลิโคนกันไป ให้มันดูอึ๋มๆ

Comment

ขอบคุณครับ ข้างบน

แต่อยากรู้ อีกว่าเซียนๆทำไง ขอ อีกสัก 2-3คนอีก

Comment

เท่าเม็ดข้าวโพดคับ

Comment

Originally posted by MXdeFunk View Post
            เท่าเม็ดข้าวโพดคับ

อันนี้ก้อน่าสน เเต่เ คยได้ยินมาเเว่วๆ เท่าเม็ดถั่วเขียว!!
            ยังไงก้อขอขอบคุณมากครับผม

ขอฟังอีกสัก2ท่านนะครับ

Comment

ใส่มากไปก็ไม่เย็น น้อยไปก็ไม่เย็น ผมใส่พอดีพอดี กะเอาให้ทาได้ทั่วๆหน้าสัมผัสไม่หนาไปไม่บางไป

Comment

ผมใส่หยดไปตรงกลางแค่ใหญ่กว่าถั่วเขียวหน่อยแล้วเอา Tuniq ที่เพิ่งซื้อมา กดลงไปแล้วบี้ๆนิดนึง แค่เนี้ย อุณหภูมิไม่เกิน 42 เลย

ปกติ อยู่ที่ 38-39 เอง ไม่รู้ ซิลิโคลนทั่วกระดองหรือเปล่า

Comment

ขอขอบคุณ ท่านๆ ทั้งหลายจ้า ได้ความรู้เยอะมากมาย

Comment

Originally posted by singha View Post
                    ผมใส่หยดไปตรงกลางแค่ใหญ่กว่าถั่วเขียวหน่อยแล้วเอา Tuniq ที่เพิ่งซื้อมา กดลงไปแล้วบี้ๆนิดนึง แค่เนี้ย อุณหภูมิไม่เกิน 42 เลย

ปกติ อยู่ที่ 38-39 เอง ไม่รู้ ซิลิโคลนทั่วกระดองหรือเปล่า
                    ประมาณนี้ละคับ หยดเท่าหัวไม่ขีด

Comment

Working...
                    X