Announcement

Collapse
No announcement yet.

อาการเวลา PSU จ่ายไฟไม่พอเป็นยังไง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อาการเวลา PSU จ่ายไฟไม่พอเป็นยังไง

คือผมอยากรู้ครับ
    และขอถามอะไรนิดหน่อยว่าของผมวัตต์พอปะ
    สเปค
    P4 2.4 GHz 478
    Winwell 865
    Kingston ddr 400 512x2
    VGA Asus 9400-x NV GF4 MX 4000 128MB เปลี่ยนเป็น Powercolor X1650 GDDR2 512MB AGP
    HDD SATA2 250GB
    DVD-RW 1 ตีว
    CD-RW 1 ตัว
    PSU Dtech 450 MAX (ของถูกๆ)
    และพัดลมอีก 3-4ตัว

เล่นหนักๆ เทสหนักๆ
    รีสตาร์ทเอง

หรือไม่ต้องเทสก็รีแล้ว หรือเปิดไม่ติด

Comment

ตอนเปิดwindowsแล้วมันจะมีจอกระพิบนิดๆ เล่น3Dเยอะแล้วภาพแตก
      ภาพแตก ค้าง

ถ้าเปิดอย่างนี้ลองเอาพัดลมออกดูถ้าไม่หายก็ซื้อ PSUใหม่ เอาสัก500W++

Comment

ถ้าผมไม่เปลี่ยนการ์ดจอละ ใช้ asus 9400-x เหมือนเดิม
        และพอเปลี่ยนการ์ดจอเป็น X1650 มันบูตไม่ขึ้น ดัง ยาว 1 สั้น 2 เป็นอะไรครับ ของใหม่

Comment

ของคนรู้จัก บอร์ดเสียไปเลยครับ ดีว่า อย่างอื่นไม่เสียตามไปด้วย

Comment

เล่นๆ อยู่แล้วภาพล้ม หรือ เละ

ถ้าชัดๆ เลยก็ เล่น ๆอยู่แล้ว เครื่อง รี ไม่ก็ จอดับไปดื้อๆ ครับ

Comment

BooM!! ครับ
              ขำๆน่ะ อาการก็เป็นอย่างที่กล่าวข้างต้น

Comment

Originally posted by immortalpao View Post
                ถ้าผมไม่เปลี่ยนการ์ดจอละ ใช้ asus 9400-x เหมือนเดิม
                และพอเปลี่ยนการ์ดจอเป็น X1650 มันบูตไม่ขึ้น ดัง ยาว 1 สั้น 2 เป็นอะไรครับ ของใหม่
                ผมคิดว่า อาการอย่างนี้ ไม่น่าจะเกี่ยวกับpsu นะ
                ลองเอา vga ไปใช้กับเครื่องอื่นรึยังคับ
                ผมว่า vga ของท่านที่ซื้อมาใหม่ น่าจะมีปํญหาคับ

Comment

Dtech มันวัตต์เทียมนี่ครับ เฮ้อ

Comment

เปิดเครื่องไม่ติด
                    เปิดติดก็รีสตาร์ส
                    เล่นเกมส์ก็เครื่องดับ/รีสตาร์ส
                    เครื่องค้าง/ภาพแตก/บลูสกรีน
                    อาการ PSU จ่ายไฟไม่พอระบบ เป็นไปได้หลายอาการ

Comment

รีตาส เปิดติดแล้วดับ จอฟ้า
                      BOOOOOOOOOOOOOOOOOOOM
                      ระเบิดครับ เหอะๆ อันสุดท้ายนี่ใครแจ็คพอตนี่สุดยอด ตายหมู่ได้เลยนะครับ 55+

Comment

ผมเคยหน้าจอลายๆมีแต่เส้นนะพอเปลี่ยนไปใช้วัตเต็มมันก็หายเลย

Comment

Working...
                        X