Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครเคยเจอปัญหานี้แล้วแก้ไขผ่านไหม?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครเคยเจอปัญหานี้แล้วแก้ไขผ่านไหม?

ไฟเลี้ยงไม่พอ ?

สายไฟ 6pin ที่เสียบเข้าตัวการ์ดจอ เสียบอยู่ ปรกติดี ไม่หลวม ไม่หลุด

มีใครเคยเจอแบบนี้ป่าวครับ แล้วแก้ไขวิธีใด แล้วผลที่ออกมาเป็นอย่างไร

เอิ้กๆ อยากรู้เหมือนกันครับ

ว่าแต่ใช้ PSU ตัวไหนอยู่เหรอ

Comment

NMB 460W แต่ดูท่าแล้วจะไม่ถึง 460W

Comment

เคยเจอเหมือนกันครับ
        ตอนนั้นให้ช่างที่ร้านประกอบคอมให้
        แล้วช่างดันลืมต่อสายไฟเลี้ยงการ์ดจอให้ก็ขึ้นแบบนี้่อ่ะครับ
        สงสัยว่าอาการของท่าน psu ไม่พอหรือเปล่า ???

Comment

นั่นน่ะสิครับ ผมก็ว่า PSU น่าจะไม่พอ แต่ไม่กล้าฟันธง เพราะไม่มีความรู้ 0-0

แต่ 460 สำหรับผมก็ว่าน้อยนะครับ... จขกท มีงบพอที่จะเปลี่ยนไหมครับ

Comment

Originally posted by Mr.SnaCk View Post
            นั่นน่ะสิครับ ผมก็ว่า PSU น่าจะไม่พอ แต่ไม่กล้าฟันธง เพราะไม่มีความรู้ 0-0

แต่ 460 สำหรับผมก็ว่าน้อยนะครับ... จขกท มีงบพอที่จะเปลี่ยนไหมครับ
            ครบ สั่งมาแล้ว รอเขาส่งของมาให้ครับ

ผมกังวลแต่ว่า การ์ดผมจะเอ๋อเร๋อ น่ะซิครับ

ผมเลยมาถามว่า เคสนี้ ใครเคยพบเคยผ่านเจอบ้าง

ที่ถามเพราะผมใจร้อนน่ะครับ ถ้าการ์ด ผมก็จะได้ไปเคลมกับพี่ต๋อง

ถ้า PSU ผมก็จะนั่งรอใจเย็น ๆ รอของ

แต่ถ้าเป็นทั้งคู่ กรี๊ดสลบ

Comment

จึ้ก ๆ

Comment

์NMB 460 วัตต์ ไฟเลี้ยงไม่พอครับทำเอา 3870 ของผมภาพแตกไปเคลม 2 รอบ รอบ 3 เปลี่ยนเป็น Tagan หายสนิท ตอนนี้ยังกองไว้ที่พื้นห้อง

Comment

Originally posted by TONG_KHUM View Post
                  ์NMB 460 วัตต์ ไฟเลี้ยงไม่พอครับทำเอา 3870 ของผมภาพแตกไปเคลม 2 รอบ รอบ 3 เปลี่ยนเป็น Tagan หายสนิท ตอนนี้ยังกองไว้ที่พื้นห้อง
                  อ่าจริงหรอครับ ก่อนภาพแตก นี่ใช้งานเล่นเกมส์ ปรกติใช่ไหมครับ
                  แล้วจู่ ๆ ก็ภาพแตกเลยใช่ป่าวครับ

ตอนนี้เปลี่ยน PSU แล้วหายสนิทเลยใช่ไหมครับ

Comment

ผมเคยเป็น...เปลี่ยน PSU แล้วหาย

Comment

Working...
                    X