Announcement

Collapse
No announcement yet.

i3-550 4.0GHz

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• i3-550 4.0GHz

i3-550 ระหว่าง bus167 กับตัวคูณ 24 ได้ 4.0GHz และbus 200 กับตัวคูณ 20 ได้ 4.0GHz เท่ากัน
    มันมีข้อดีข้อเสียต่างกันอย่างไรบ้างครับ

200x20 ได้บัสแรมมากกว่าคับ ได้ QPI สูงกว่า ประสิทธิภาพโดยรวมดีกว่า

i3 ทดแรมได้เท่าไหร่หว่า อิอิ

Comment

i3 ทดแรมได้ 4:16 กับ 4:20 ครับ

ปล. 24*200 อิอิ

Comment

24 งวดนี้มันออกไปแล้ว งวดหน้ามันมะออกซ้ำหรอก อิอิ

Comment

Originally posted by theix View Post
          200x20 ได้บัสแรมมากกว่าคับ ได้ QPI สูงกว่า ประสิทธิภาพโดยรวมดีกว่า

i3 ทดแรมได้เท่าไหร่หว่า อิอิ
          Originally posted by toptakachi View Post
          i3 ทดแรมได้ 4:16 กับ 4:20 ครับ

ปล. 24*200 อิอิ
          Originally posted by FoToMaKeR View Post
          24 งวดนี้มันออกไปแล้ว งวดหน้ามันมะออกซ้ำหรอก อิอิ
          ขอบคุณครับ

ลองติชมผลงานของผมหน่อยครับ...ว่าต้องปรับตรงไหนอีกไหม

อันนี้ระหว่างรัน Linx

อันนี้หลังรัน Linxแล้ว

ตัวคูณ24คงไม่ไหวครับ แค่ลองใช้ตัวคูณ22ก็เล่นไฟ1.45+ ยังไม่เสถียรเลย
          Last edited by ole122; 19 Dec 2010, 10:26:25.

Comment

โอเคครับ ยังแกว่ง ๆ นิดนึง

Comment

ยังเย้นอยู่
              จัดหนักๆ

Comment

x24 ต้อง 4.8 เท่านั้น เอาให้สุดเลยครับ ฮาๆ

Comment

Originally posted by toptakachi View Post
                  Originally posted by TWK. View Post
                  ยังเย้นอยู่
                  จัดหนักๆ
                  Originally posted by Jopang View Post
                  x24 ต้อง 4.8 เท่านั้น เอาให้สุดเลยครับ ฮาๆ
                  ขอบคุณครับ...

มันขึ้นไม่ไหวเพราะผมใช้VGAonCPUด้วยหรือเปล่า...เกี่ยวกันไหมเนี่ย (ลองเช็คดูในGPU-z มันโชว์ว่าค่าClockGPU 1100+อ่ะ(เดิม733)ตั้งในไบออสแล้วก็ไม่ลดลงด้วย งง)

Comment

ถ้ามันแกว่งๆ ต้องเพิ่มไฟใช่ไหมครับ !!

Comment

Originally posted by TeenTeen View Post
                      ถ้ามันแกว่งๆ ต้องเพิ่มไฟใช่ไหมครับ !!
                      ไม่แน่ใจต้องรอคำตอบท่านผู้เชี่ยวชาญก่อน

Comment

ได้ยินมาว่าถ้าใช้ ออนบอร์ด จะ OC ยากขึ้น

Comment

Originally posted by Shining View Post
                          ได้ยินมาว่าถ้าใช้ ออนบอร์ด จะ OC ยากขึ้น
                          ไม่แน่ใจครับ ได้แต่สงสัยอ่ะ...พอCPUผ่าน..ติดแรม..พอแรมผ่านภาพวูบๆ

Comment

Working...
                          X