Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากจะรู้ว่า เพื่อน ๆ ใช้ เมนบอร์ดยี่ห้ออะไร เพราะอะไรคะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากจะรู้ว่า เพื่อน ๆ ใช้ เมนบอร์ดยี่ห้ออะไร เพราะอะไรคะ

อยากจะรู้ว่า เพื่อน ๆ ใช้ เมนบอร์ดยี่ห้ออะไร เพราะอะไรคะ

ของเราใช้ ASUS เพราะยี่ห้อนี้ เชื่อถือมานาน บันเดิลเยอะ มีอะไรให้เล่นมากมาย อิอิ(แต่เมนบอร์ดตัวแรกที่ใช้เป็น MSI อิอิ)
    274
    ASUS
    45.99%
    126
    GIGABYTE
    21.17%
    58
    MSI
    2.92%
    8
    INTEL
    1.82%
    5
    ABIT
    6.93%
    19
    DFI
    7.30%
    20
    Foxconn
    0.73%
    2
    Biostar
    0.73%
    2
    ECS
    2.19%
    6
    Asrock
    10.22%
    28

โหวต Asrock ครับ

ถูก...ถึก....นาน

Comment

ใช้กิ๊กบ้วยอยู่

Comment

ใช้ P5LD2-SE/C เพราะต่อ SATA ได้หลายตัว แถมมี SATAII Onboard ด้วย ตัวนี้ Chipset 945P ถึงจะเก่าไปหน่อย แต่ก็เอามาเล่นพื้น ๆ ไม่ Clock ก็ถือว่าไมเลวเลยทีเดียว

ส่วน M/B ตัวแรก จำไม่ได้แล้ว นานเกิน ซื้อเครื่องแรกเป็น 386 DX-40 Ram 256 KB 4 แผง HDD 170 MB

Comment

ASUS ครับ

Comment

INTEL
            ASUS
            SOTECK
            GIGABYTE
            MSI
            DFI
            BIOSTRA
            ASROCK

เท่านี้ ที่จำได้ ครับ

กระทู้เช็คอายุเปล่าเนี้ย

Comment

ไม่ได้เช็คอายุนะคะ แต่ถ้าใครมีเมนบอรืดแปลก ๆ มาก้ไม่แน่ ไม่ได้เช็คคะ ผลโหวตนี้สามารถ
              อาจเอาเป็นข้อมูลส่วนหนึ่ง ของส่วนแบ่งตลาดเมนบอร์ดในประเทศไทยได้นะคะ อิอิ

Comment

ASUSครับ แต่บอร์ดรุ่นใหม่ ก๊องแก๊งไงไม่รู้ พังง่ายมากๆ

Comment

ASUS ครับ ตลาดๆดี

Comment

INTEL
                    ASUS (ตัวแรกที่หัดคล๊อกเลย)
                    GIGABYTE
                    ใช้อยู่แค่นี้ครับ
                    (ตัวแรกที่ใช้GIGABYTE ซ๊อกเซต370ยังโหลกบิทได้อยู่น่าอิอิดูหนังได้ด้วย 555)

เป็นหญิงเป็นนางเล่นของแรก โอ้ยรอให้ผมเรียนจบทำงานก่อนเดียวจะเล่นบ้าง
                    Last edited by kidnapped1; 14 Jul 2007, 17:24:37.

Comment

โหวต Nvidia

Comment

Originally posted by kidnapped1 View Post
                        INTEL
                        GIGABYTE
                        (ตัวแรกที่ใช้GIGABYTE ซ๊อกเซต370ยังโหลกบิทได้อยู่น่าอิอิดูหนังได้ด้วย 555)

เป็นหญิงเป็นนางเล่นของแรก โอ้ยรอให้ผมเรียนจบทำงานก่อนเดียวจะเล่นบ้าง
                        เหมือนกันเลยน่ะ ตอนที่ผมใช้ Celeron 700 MHz Socket 370 ใช้ Gigabyte 6VXC7-4X ด้วยแหล่ะ
                        --------------------------------------------------------------------------
                        แล้วตอนที่ใช้ K62-300 ใช้ MSI แล้ว เครื่องที่ 2 ที่ผมใช้ เป็น Cyrix 486 DLC ใช้ MB Mr-Chip นอกนั้นก่อนปี 44 ก็ Gigabyte หมด หลังปี 44 ก็ ASUS หมดเช่นกัน

Comment

Originally posted by ekaphop View Post
                          โหวต Nvidia
                          ว่าจะใส่มาอยู่เหมือนกันแต่ที่ไม่พอ+ ไม่ค่อยเห็นในเมืองไทย

Comment

Originally posted by kidnapped1 View Post
                            INTEL
                            GIGABYTE

จบแล้วอย่าลืมให้แม่มาขอน่ะ จะรอ

Comment

ใช้ Gigabyte ครับ

Comment

Working...
                              X