Announcement

Collapse
No announcement yet.

nVidia Quadro vs. GTX 8800 sil FOR 3DS MAX

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• nVidia Quadro vs. GTX 8800 sil FOR 3DS MAX

สวัด์ดี ครับ ขอถามครับ
    ที่ทำงานผมใช้ nVidia Quadro ที่มี RAM 256 ครับ ส่วนที่บ้านผมใช้ GTX 8800 sil ทำงานใน 3DS MAX 2008. ประกดว่าในงานเดียวกัน nVidia Quadro วิ่ง 23 frames แต่ GTX 8800 sil วิ่งได้มากกว่าถึง 58 frames ผมเลยอย่ากถามว่าทำไม nVidia Quadro วิ่งได้น้อย frames กว่า GTX 8800 sil ทั่งที่ราคาก็พอพอกัน แล้ว Quadro หน้าจะทำงาน 3D ดีกว่าไม่ใช้หรือ

ปล. ดีนะที่ผมห่วงเล่นเกม ไม่งันซื่อ Quadro ไปแล้ว

แต่ภาพมันเนียนไม่เหมือนกันนิครับ

Comment

พลังมันรุนแรงกว่า ไม่ใช่งานถนัดแต่ " บ้าพลัง "

Comment

quadro จะเปิดความสามารถบางอย่าง ที่การ์ดพวก gf ทำไม่ได้ครับ เช่น hardware render..

ส่วนเรื่องความเร็วก็ต้องดูที่รุ่น quadro ด้วยว่ารุ่นไหน

Comment

ถ้า quado รุ่นต่ำๆไปเอา GF รุ่นสูงดีกว่า

Comment

อ่า นอกเรื่องนิดนึงนะครับ ว่าถามว่า 3dmax กะ maya ตัวไหนนิยมใช้มากก่ากันอ่าครับ พอดีจาลองเล่นดูอ่าครับ

Comment

Originally posted by zx430564 View Post
              quadro จะเปิดความสามารถบางอย่าง ที่การ์ดพวก gf ทำไม่ได้ครับ เช่น hardware render..

ส่วนเรื่องความเร็วก็ต้องดูที่รุ่น quadro ด้วยว่ารุ่นไหน
              hardware render.. ถ้า ใช้ quadro มันจะทำให้ rander เร็วขึ้นไหมครับ

Comment

ขุด ไม่มีใครตอบเลย

Comment

Originally posted by jajaboss View Post
                  แต่ภาพมันเนียนไม่เหมือนกันนิครับ
                  ภาพมันเนียน ไมjเนียนนี่ ผมดูไม่ออกครับ เพราะดูไปก็เหมืยนกัน

Comment

Originally posted by zx430564 View Post

ี่รุ่น quadro นี่ผมดูไม่ใด้ครับเพราะ ที่ทำงานเขา Lock ไว้แต ่hardware ที่มี quadro render งานเดียวกัน ช้ากว่ามากครับ

Comment

Originally posted by jajaboss View Post
                      ถ้า quado รุ่นต่ำๆไปเอา GF รุ่นสูงดีกว่า
                      ครับ...

แล้วก็เรื่องราคาเดื่ยวครับ

Comment

Originally posted by ihaks View Post
                        อ่า นอกเรื่องนิดนึงนะครับ ว่าถามว่า 3dmax กะ maya ตัวไหนนิยมใช้มากก่ากันอ่าครับ พอดีจาลองเล่นดูอ่าครับ
                        ก็แล้วแต่ว่าจะทำอะไรครับ Game หรือ CG

ท่า Game ก็ใช้ 3d max จะดีกว่า
                        ท่า CG ก็ใช้ maya ครับ

แต่ผมคิดว่า 3ds max ใช้ง่าดว่า ครับ

Comment

Originally posted by ganjamaxx View Post
                          hardware render.. ถ้า ใช้ quadro มันจะทำให้ rander เร็วขึ้นไหมครับ
                          จากที่ผมใช้ก็ไม่ใด้เร็วขึ้นครับ

Comment

Quadro ที่ว่านะรุ่นอะไรอ่ะครับ ในไทยเห็นมีแต่รุ่นเก่าๆแถมแพง ตัวใหม่ๆราคายิ่งสาหัส Quadro รุ่นพระเจ้าเหายังทรงพระเยาว์ แรม 256 เอามาเทียบกับ 8800GTX แรม 768 แถม SLI ก็หืดขึ้นคอเหมือนกันแหละครับ

Comment

Originally posted by ARES View Post
                              Quadro ที่ว่านะรุ่นอะไรอ่ะครับ ในไทยเห็นมีแต่รุ่นเก่าๆแถมแพง ตัวใหม่ๆราคายิ่งสาหัส Quadro รุ่นพระเจ้าเหายังทรงพระเยาว์ แรม 256 เอามาเทียบกับ 8800GTX แรม 768 แถม SLI ก็หืดขึ้นคอเหมือนกันแหละครับ
                              จริงครับ ไม่หน้าอามาเทียบกัน

Comment

Working...
                              X