Announcement

Collapse
No announcement yet.

สวัวดีคับผม มือใหม่หัด Clock นะคับ มาดูของผมกัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สวัวดีคับผม มือใหม่หัด Clock นะคับ มาดูของผมกัน

สเป๊กเครื่องคับ

-E6550 2.33 GB
    -Corsair (533MHz) Ram DDR3 1GB*2 1333
    -HD2900XT DDR4 1GB (นี่Clockไม่เป็นนะคับ)
    -P35T-DQ6

หมายเหตุ- ผมมือใหม่ นะคับ คือ ผมอ่านแล้วได้ความรู้จากหลายๆที่แล้วก้ต้องมาClockดูนะคับ

*ชี้แนะได้ตามสบายคับ*
    Attached Files

x6

Comment

โอ๊วเล่น P35T-DQ6 + DDR3 ด้วย สุดยอด

Comment

ทำไงถึงจะ * เยอะๆหรอคับ ช่วยหน่อยคับจะลองคับ ทำไมสุดๆได้แค่ 6 งง มันมี 6-7 แค่นี่เอง

Comment

Originally posted by blackdoom View Post
          ทำไงถึงจะ * เยอะๆหรอคับ ช่วยหน่อยคับจะลองคับ ทำไมสุดๆได้แค่ 6 งง มันมี 6-7 แค่นี่เอง
          E6550 มันก็แค่7นั้นแหละครับ แต่อยากจะบอกประโยคยอดฮิตของเว็บนี้ครับ ว่า....เข้าไปปิด C1E ด้วยเน้อ ตัวคูณมันจะได้มะลด หรือท่านปิดแล้วแต่เช็ตตัวคูณเป็น6เองง่ะ

Comment

Originally posted by dears View Post
            E6550 มันก็แค่7นั้นแหละครับ แต่อยากจะบอกประโยคยอดฮิตของเว็บนี้ครับ ว่า....เข้าไปปิด C1E ด้วยเน้อ ตัวคูณมันจะได้มะลด หรือท่านปิดแล้วแต่เช็ตตัวคูณเป็น6เองง่ะ

ขอโทดทีนะคับ ไม่ทราบ ว่า ปิดตรงไหนหรอคับ อิๆ แบบ ว่ามือใหม่หัดมั่วคับ

Comment

ดันไป

Comment

Originally posted by blackdoom View Post
                ขอโทดทีนะคับ ไม่ทราบ ว่า ปิดตรงไหนหรอคับ อิๆ แบบ ว่ามือใหม่หัดมั่วคับ
                ฺไปที่ Advance BIOS Setup จากนั้นก็ตรงไปปิดโลดเลยค้าบ

มาที่ MB Intelligent แล้วก็ปรับตามภาพเลยครับ

จากนั้นก็ลากคับโดยดัน บัส cpu ให้วิ่ง 1:1 กับ บัสแรม

คอมแรงนะเนี่ย พี่ชาย
                Last edited by rhythm158; 17 Oct 2007, 15:33:32.

Comment

เออ เมื่อกี้ลองไปปรับดูของผมปรับได้สุดแค่ X6-X7 เองคับสงสัยบอร์ดนี้ปรับได้แค่นี่มั้งคับ ปอด C1E แล้วด้วยทำให้มัน Clockแล้วนิ่งแล้วคับปกติจะเปลี่ยนไปมาระหว่าง

3.03กับ 2.5 เนี่ยละขอบคุณคับที่ให้ความรู้

หมายเหตุ-ผมไม่ได้ติดผิดลมนะพัดลมCPU ดั่งเดิมเลยหุๆๆ พอดี มือบอน คับผม
                  Last edited by blackdoom; 17 Oct 2007, 14:23:08.

Comment

6550 ไฟเดิมนี่ 3.5GHz สบายๆเลยครับ ถ้า CPU ท่านไม่ติด Bus Wall แถวๆ 480-490 ก่อนนะครับ ....
                    แทบไม่ต้องทำอะไรมากเลย แค่ปรับบัสซีพียู ทดแรมตามกำลัง ที่เหลือ Auto นิ่งๆเลยครับ

ปล. เดี๋ยวจะเอาค่า config มาฝากนะครับ

Comment

เออ เมื่อกี้ลองไปปรับดูของผมปรับได้สุดแค่ X6-X7 เองคับสงสัยบอร์ดนี้ปรับได้แค่นี่มั้งคับ ปอด C1E แล้วด้วยทำให้มัน Clockแล้วนิ่งแล้วคับปกติจะเปลี่ยนไปมาระหว่าง

3.03กับ 2.5 เนี่ยละขอบคุณคับที่ให้ความรู้

หมายเหตุ-ผมไม่ได้ติดผิดลมนะพัดลมCPU ดั่งเดิมเลยหุๆๆ พอดี มือบอน คับผม
                      ไม่ใช่บอร์ดครับ แต่ E6550 ของพี่ มานสุดแค่ x7 ครับ

Comment

Originally posted by ZoLKoRn View Post
                        6550 ไฟเดิมนี่ 3.5GHz สบายๆเลยครับ ถ้า CPU ท่านไม่ติด Bus Wall แถวๆ 480-490 ก่อนนะครับ ....
                        แทบไม่ต้องทำอะไรมากเลย แค่ปรับบัสซีพียู ทดแรมตามกำลัง ที่เหลือ Auto นิ่งๆเลยครับ

ปล. เดี๋ยวจะเอาค่า config มาฝากนะครับ
                        พี่ zolkorn มาเอง อิอิ

ดันนนนนนนนนน สู้ๆ คับพี่ชาย
                        Last edited by rhythm158; 17 Oct 2007, 15:32:09.

Comment

วันนี้ยกไปให้มืออาชีพทำมาคับ ได้ความรู้อีกมากมาย จากเวป PC-CM อะคับ ลองเข้าไปดูของได้คับ อิๆ

ได้ประมาณ 3.15 คับ เดียวเอารูปให้ดูคับ
                          Attached Files

Comment

วันนี้ยกไปให้มืออาชีพทำมาคับ ได้ความรู้อีกมากมาย จากเวป PC-CM อะคับ ลองเข้าไปดูของได้คับ อิๆ

ได้ประมาณ 3.15 คับ เดียวเอารูปให้ดูคับ
                            แรงค้าบบบบบบบ แต่มานยังม่ายสุดแค่นี้ช่ายปะ

Comment

ใช่คับเดียวไปซื้อตัว Thermalright IFX-14

ระบายความร้อนมาก่อนคับ ประมาณ 2000+ แล้วมาดูกันต่อไปอ้อนพ่อก่อนงับ อิๆ

ที่จะซื้อก็ไม่ใช่ที่ไหน PC-CM นั้นล่ะ ฮิๆ

Comment

Working...
                              X