Announcement

Collapse
No announcement yet.

GuRu ฟันธงที สเป๊คนี้พอหรือยังสำหรับ คอมพิวเตอร์ยุคนี้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• GuRu ฟันธงที สเป๊คนี้พอหรือยังสำหรับ คอมพิวเตอร์ยุคนี้

คร่าวๆ

AMD2 (940) Sempron LE 1250
    ram 2 GB.
    8600gt
    asrock 61p-s

จิงๆเเล้วพอหรือยังครับสำหรับเล่น ออนไลน์ทั่วไป กับ dot-a

เพิ่มตังอีกนิด เอา 4800+ ATHLON X2 ดีกว่านะครับ เวลาเล่นเกมเผื่ออยากอย่างอื่นด้วย

Comment

ทำให้เป็น X2 ดีกว่าครับ แต่ถ้ายาวๆ เปลื่ยนบอร์ทด้วยก็ดี

Comment

ขอบคุณครับพี่ๆ ใจก็อยากได้x2 เเต่ซื้อตั้ง 70 เครื่องถ้าเป็นตัวนี้คงประหยัดได้เครื่องล่ะ เกือบ 1000 เลย

Comment

โห เอาไปทำไร ตั้ง 70 เครื่อง ยังงัยก็เอา X2 4800+ ดีกว่าครับ

Comment

เกมส์ออนไลน์ คงเล่นอีก 2-3 ปีอะครับ

Comment

เปิดร้านเกมหรอคับ ลงทินอีกนิดเอา x2 4800+ ไปเลยคับเปิดยาวๆ หาเคสที่มันมีที่กรองฝุ่นด้วยก้ดีคับ อิอิ

Comment

อะอะ รู้น๊า เอาไปทำไรตั้ง70เครื่อง อิอิ

แต่หากว่า อยากให้ลูกค้าติดว่าเราเอาของดีไปให้เค้าใช้ก็ใส่ x2 4800+ ไปเถอะครับ บอร์ดถูกๆอย่าง ECS ราคาไม่เกิน1400ก็ใส่ได้แล้ว

Comment

ถ้าสนใจของมือ 2 ประกันยาวมีหลายตัวจ้า หมายถึง cpu นะลอง pm มา

Comment

ขอ 1 ตัวชุดพิมพ์นิยม

4800+
                    N61P
                    2gb
                    4670

Comment

x 2 4800 ดีกว่าครับถ้า LE จะรับเกมใหม่ๆไม่ไหวแต่การ์ดจอถ้าดูราคาดีๆ 9500 ก็ถูกพอกัน 8600 แล้วนะพแถมแรงกว่าด้วย

Comment

Originally posted by LigerZero View Post
                        x 2 4800 ดีกว่าครับถ้า LE จะรับเกมใหม่ๆไม่ไหวแต่การ์ดจอถ้าดูราคาดีๆ 9500 ก็ถูกพอกัน 8600 แล้วนะพแถมแรงกว่าด้วย

ไลเซนนั้นไม่ควรจะเอามาใส่นะครับเพราะ พระองค์อยู่ใต้ความคิดเห็นนะครับควรจะเอาออกครับ
                        ไม่ดี ๆ

Comment

Originally posted by bunyawat View Post
                          ไลเซนนั้นไม่ควรจะเอามาใส่นะครับเพราะ พระองค์อยู่ใต้ความคิดเห็นนะครับควรจะเอาออกครับ
                          ไม่ดี ๆ
                          เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ เอาออกเถอะคับ

Comment

Originally posted by chanarun View Post
                            คร่าวๆ

AMD2 (940) Sempron LE 1250
                            ram 2 GB.
                            8600gt
                            asrock 61p-s

จิงๆเเล้วพอหรือยังครับสำหรับเล่น ออนไลน์ทั่วไป กับ dot-a
                            พอครับ สเปคนี้เล่นได้ แต่คงจะยืนระยะได้ไม่เท่า x2
                            และถ้าแถวนั้นมีร้านเกมอื่นด้วยละก็ ช้ำใจทีหลังแน่ๆครับ

มีเพื่อนเปิดอยู่ใช้ x2 จอ 22 นิ้วด้วย มันเคยบอกผมครับว่า
                            เปิดแค่ 20 เครื่อง เดือนนึงก็ได้ทุนคืนมาเกิน 1 เครื่องแล้วครับ
                            เอาดีๆหน่อยดีกว่า

Comment

Originally posted by amcrew View Post
                              พอครับ สเปคนี้เล่นได้ แต่คงจะยืนระยะได้ไม่เท่า x2
                              และถ้าแถวนั้นมีร้านเกมอื่นด้วยละก็ ช้ำใจทีหลังแน่ๆครับ

มีเพื่อนเปิดอยู่ใช้ x2 จอ 22 นิ้วด้วย มันเคยบอกผมครับว่า
                              เปิดแค่ 20 เครื่อง เดือนนึงก็ได้ทุนคืนมาเกิน 1 เครื่องแล้วครับ
                              เอาดีๆหน่อยดีกว่า
                              เห็นด้วยครับ ถ้าไม่รีบราคาน่าจะลงมาอีกครับช่วงปีหน้า แต่ถ้างบไม่พอจริงๆคงต้องตามนั้น

Comment

Working...
                              X