Announcement

Collapse
No announcement yet.

PSU ติดเคส ทำให้ การ์ดจอ แสดงผลไม่เต็มที่หรือเปล่า ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PSU ติดเคส ทำให้ การ์ดจอ แสดงผลไม่เต็มที่หรือเปล่า ?

คือ ผมไปซื้อการ์ดจอมาใหม่งะ spark 9600GT 512mb OC700

ภาพล่างคือตอนยังไม่ได้ต่อไฟเลี้ยง

ภาพล่างคือต่อไฟเลี้ยงแล้วจาก PSU ติดเคส

PSU ติดเคส (gview ราคาประมาน 1300 จำชื่อรุ่นไม่ได้)

ไฟเลี้ยงผมถอดจากพัดลมติดเคสออกมาเสียบเลี้ยงการ์ดจอประคองอาการไว้ก่อน

ผมรู้สึกว่ามันแปลกๆงะ ภาพมันก็ดีกว่าอันเก่า แต่เหมือนมันจะสะดุดๆนิดๆ(อันเก่า inno8600GT 512mb)

แถมตอนเทส 3d mark 2000 คะแนนก็ได้เท่าตัว inno 8600GT เดิมเลยงะ

แต่ผมรู้สึกว่ามันดูกระตุกๆเวลาเล่นเกมส์มากกว่าตัวเดิมซะอีก ไม่รู้คิดไปเองหรือเปล่า แต่ภาพมันก็ดีขึ้นเยอะ

ผมเลยสงสัยว่าถ้าเปลี่ยน PSU มันจะดีขึ้นไหม

ออ ลืมบอกไป บอร์ดผมก็เก่าอยู่พอตัว

ใช้ ASUS : M2V

และงี้ควรเปลี่ยนอะไรก่อนดีครับ PSU ดีไหม งบประมาน 2000-2500 พอซื้อ อะไรได้บ้าง
    Last edited by Juventus; 21 Jan 2009, 13:43:37.

ถอนไดรเวอร์ตัวเก่าออกยังครับ ก่อนลงไดรเวอร์ตัวใหม่

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
      ถอนไดรเวอร์ตัวเก่าออกยังครับ ก่อนลงไดรเวอร์ตัวใหม่
      ถอนแล้วครับ

Comment

เนีย ผมก็เหมือนกัน คิดอยู๋มัันเกี่ยว ไหม ว่าจะ ซื่อ PSU TT 470w 1950บาท อยู๋เนีย

Comment

เหมือนคนแหละ กินไม่อิ่มก็ไม่ค่อยมีแรงทำงาน

Comment

Originally posted by Juventus View Post
            ถอนแล้วครับ
            งั้นก็เปลี่ยน psu ครับ icute 650 w 2390 tkcom

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
              งั้นก็เปลี่ยน psu ครับ icute 650 w 2390 tkcom
              มีตัวอื่นอีกไหมครับ อยากรู้หลายๆอันนะครับ

Comment

ไม่เสียบไฟเลี้ยงเปิดติดด้วยหรอเนี่ย..

Comment

กำ ผมจีวิว 450w +9600gt จารอดไหมเนี่ย ยังไม่ได้ลองเลย อุตซ่าซื้อการ์ดจอมาเสียเงินค่า psu อีกละ

Comment

Originally posted by amcrew View Post
                    ไม่เสียบไฟเลี้ยงเปิดติดด้วยหรอเนี่ย..
                    ติดครับ แต่ตอนนั้นมันขึ้น ฟ้องว่าไฟไม่พอตามภาพ

PSU ติดเคส ผม 450W งะ แต่มันของเทียมงะ

ออ อีกอย่างที่เปิดติดผมว่าอาจจะเพราะ เครื่องผมมันไม่มี accessorie เยอะอ่ะครับ

cpu ก็ธรรมดาๆ Athon x2 3800+

และพัดลมเคส ผมก็เอาออกไป 2 ตัวงะ เพื่อเอาไปเลี้ยง การ์ดจอโดยเฉพาะเลย

เปิดแต่พัดลมตัวใหญ่ท้ายเครื่อง กับ ตรงช่องดูด CPU
                    Last edited by Juventus; 21 Jan 2009, 14:12:56.

Comment

แล้วหาสาย 6 พินเสียบเพิ่มไปยีงครับ

Comment

แล้วหาสาย 6 พินเสียบเพิ่มไปยีงครับ
                        เสียบแล้วครับ สายที่มันแถมมาจาก การ์ดจอปะ

ผมก็เสียบ 6 พิน และมันก้มี สายใหญ่หัวขาวๆอีก 2 อัน (โทษทีเรียกไม่ถูก)

ผมก็ไปเสียบแทนสายพัดลมเลยครับ

Comment

ดันให้อยากรู้ๆ

Comment

ผมว่ามันอาจจะเกี่ยวนะ

ลองนึกถึงรถยนต์เครื่องแรงๆ แต่ใช้น้ำมันเครื่องห่วยๆ มันก็วิ่งไม่เต็มที่นะ+

ปล. ไม่รู้เกี่ยวไหม แต่ผมว่าเกี่ยวนะ ^^

Comment

ความรู้ จด ๆๆๆ

Comment

Working...
                              X