Announcement

Collapse
No announcement yet.

ความร้อนขนาดนี้ผิดปกติไหมคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ความร้อนขนาดนี้ผิดปกติไหมคับ

การ์ดจอ Galaxy 8600 GTS Overclock Zalman

ความร้อน 66องศา แบบนี้ผิดปกติไหมคับ
    ไม่เล่นอะไรเลย
    Last edited by jibby; 14 Oct 2007, 14:11:23.

ผมว่าปกติน่ะครับ ของคนอื่นนี้มีถึง 70-80 ยังมีเลย ตอนกาดร์ทำงานเต็มที่ 66 นี้ผมว่าปกติน่ะ

Comment

ขอบคุณมากคับ

Comment

Originally posted by jibby View Post
        การ์ดจอ Galaxy 8600 GTS Overclock Zalman

ความร้อน 66องศา แบบนี้ผิดปกติไหมคับ
        ปกติครับ
        8600GTS ผมเล่นเกมส์ full load 85c นะ ซิงค์เดิมๆ

Comment

ดูๆแล้ว ซิงค์ Zalman ที่มันแถมมาให้ ไม่ค่อยจะเวิคดังหวังเท่าไหร่แฮะ หนักไปทางการตลาดหน่อยๆ ต่างจากซิงค์เดิมๆบ้างเล็กน้อย แต่ราคาที่เพิ่มขึ้นนี่ซินะ สุดท้ายถ้าอยากให้เย็นดั่งใจ คงต้องเพิ่งซิงค์ใหม่ต่างหากแล้วหละ เผื่อจะเห็นความเปลี่ยนแปลง แต่ได้เท่านี้ก็อย่างแจ่มละ หาซิลิโคนดีๆมาใส่หน่อย คงช่วยได้อีกนิด....

Comment

รุ่น Overclocked ย่อมสร้างความร้อนแบบพิเศษครับ

sigpic

Comment

ตอนนี้ผมลองเล่น coh ปรับ high หมด แล้วก้อ AAx2 มันขึ้นไปเหยียบ 92 C แล้วอ่ะคับ ทำไงดี (เคสปิด)

Comment

ปกติครับ

Comment

Knock ไปแล้วคับผม ค้างเลย T-T

Comment

Originally posted by dears View Post
                    ดูๆแล้ว ซิงค์ Zalman ที่มันแถมมาให้ ไม่ค่อยจะเวิคดังหวังเท่าไหร่แฮะ หนักไปทางการตลาดหน่อยๆ ต่างจากซิงค์เดิมๆบ้างเล็กน้อย แต่ราคาที่เพิ่มขึ้นนี่ซินะ สุดท้ายถ้าอยากให้เย็นดั่งใจ คงต้องเพิ่งซิงค์ใหม่ต่างหากแล้วหละ เผื่อจะเห็นความเปลี่ยนแปลง แต่ได้เท่านี้ก็อย่างแจ่มละ หาซิลิโคนดีๆมาใส่หน่อย คงช่วยได้อีกนิด....
                    จริงอย่างที่ท่านเดียร์ว่าครับว่าออกการตลาด แต่ที่มันไม่ work เพราะไม่ใช่ซิงค์มันเอาไม่อยู่นะครับแต่เป็นเพราะรอบพัดลมต่างหากครับมันตั้งมาให้ปรับอัตโนมัติแต่รอบก็ยังต่ำกว่า zalman ที่แยกขายอยู่มากครับ ดังนั้นหากหาหนทางที่จะทำให้รอบพัดลมนั้นสูงขึ้นได้ ปัญหาความร้อนก็จะหมดไปครับ

Comment

ถ้าจะเปลี่ยน zinkกับพัดลม ช่วยแนะนำหน่อยคับ อย่าแพงมากเลย T-T

Comment

ของผม full load 70c ไม่ทำอะไร 52c

Comment

ผมใช้ตัวนี้อ่ะคับ

มีใครใช้บ้างอยากรู้ว่าเปลี่ยน zink กันไหม
                          Last edited by jibby; 14 Oct 2007, 14:06:47.

Comment

Originally posted by jibby View Post
                            ผมใช้ตัวนี้อ่ะคับ

มีใครใช้บ้าง อยากรู้ว่าเปลี่ยน zink กันไหม
                            ตัวที่ท่านใช้ดีสุดแล้วครับ

Comment

แต่เล่นๆแล้ว จอฟ้าครับ restart เลยอ่ะ

Comment

Working...
                              X