Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่อง activation vista ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่อง activation vista ครับ

พอดีว่าน้องผมใช้ hp dv3000 อยู่นะครับจริงๆแล้วมันก็ vista ของแท้มาให้ คราวนี้ดันอยากลง xp ก็เลย format ลงใหม่ แต่พอลงแล้วมันไม่ค่อย work อ่ะครับเลยอยากจะกลับมาลง vista ใหม่ ผมก็เลยลงให้เป็น vista ultimate sp1 ซึ่งลงเสร็จแล้วมันต้อง activate แต่พอ activate แล้วมันยังขี้น เป็น 30 วันอยู่เลยอ่ะครับ ไม่ทราบว่าทำไมเหมือนกัน ทั้งๆ ที่ผมใช้ cq 45 107tx ลงวินโดว์กับตัวactivate แผ่นเดียวกัน ของผม activate ผ่านแต่ทำไมของน้องผมไม่ผ่านก็ไม่ทราบอ่ะครับ หรือมันเกี่ยวอะไรกับ bios หรือเปล่าครับ

มันเกี่ยวกับไบออสของ hp ครับ ลองเปลี่ยนตัวactivateใหม่ครับ แต่ถอนตัวเดิมออกก่อนนะครับ

Comment

พี่ผมจนปัญญาแล้วล่ะครับ ใครก็ได้ช่วยผมหน่อย หาไฟล์ที่ใช้ activate มาหลายไฟล์แล้วยัง acivate ไม่ได้หลาย ครับ

Comment

download here and read it in how to
        http://www.tempf.com/getfile.php?fil...pplication/zip

note
        vista activation[OEM] = OEM BIOS+certificate file+Product key

OEM BIOS ท่านน่าจะมีอยู่แล้ว[HP=slic] เพราะเห็นบอกว่า ใช้แผ่นแท้
        Last edited by mengchanchai; 29 Oct 2008, 15:13:04.

Comment

ผมขอบคุณนะครับ งัยเดี๋ยวผมจะลองดูนะ

Comment

เรื่องแบบนี้ PM ปรึกษากันจะดีกว่าไหมครับ -*- เป็นอันตรายต่อบอร์ด

Comment

Originally posted by Dojo-mAn View Post
              เรื่องแบบนี้ PM ปรึกษากันจะดีกว่าไหมครับ -*- เป็นอันตรายต่อบอร์ด
              อันตรายยังไงหรือครับ
              ในเมื่อเจ้าของกระทู้ใช้ vista[oem] ที่ให้มากับเครื่อง ทีนี้ลบไปและอยากลงใหม่
              ประเด็นคือเขา activate ไม่เป็นเท่านั้น นะครับ
              ของของเขาถูกต้องตาม ลิขสิทธิ์ นะครับ
              ผมก็แค่อธิบายวิธีการทำ เท่านั้นครับ

Comment

ขอบคุณครับๆ อย่าทะเลาะกันเพราะผมนะ เดี๋ยวผม pm คุยก้อได้

Comment

Working...
                X