Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง บล๊อก Swiftech GTX หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง บล๊อก Swiftech GTX หน่อยครับ

คืออยากรู้ว่า บล๊อก Swiftech GTX มันมี2รู รูไหนเป็นทางน้ำเข้าแล้วรูไหนเป็นทางน้ำออกครับ (บนกับล่าง) ขอบคุณครับ หวังว่าคงไม่งงนะครับ

บอร์ดผมมันนอนอยู่(ไม่มี case) เลยไม่รู้เรียกด้านไหนบน ด้านไหนล่าง อ่ะครับ

- -"

Comment

Originally posted by csanti2000 View Post
      คืออยากรู้ว่า บล๊อก Swiftech GTX มันมี2รู รูไหนเป็นทางน้ำเข้าแล้วรูไหนเป็นทางน้ำออกครับ (บนกับล่าง) ขอบคุณครับ หวังว่าคงไม่งงนะครับ
      หมายถึง Apogee GTX ใช่ป่าวครับ ถ้าใช่น้ำเข้ารูไหนก็ได้ครับ

Comment

เหมือนกันครับ เข้าได้ออกได้เหมือนกัน เพราะมันไม่ได้มีกลไกอะไรอยู่ข้างในครับ
        GLORIOUS PC MASTER RACE
        May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

แล้วอย่างผมคือตั้งบล๊อกให้มีเป็นแบบท่อ บน-ล่าง ผมควรเอาน้ำเข้าท่อไหนดีกว่ากีน หรือเหมือนกันครับ

Comment

Originally posted by bowornku View Post
            บอร์ดผมมันนอนอยู่(ไม่มี case) เลยไม่รู้เรียกด้านไหนบน ด้านไหนล่าง อ่ะครับ

- -"
            ก็ให้แรมอยู่ทางขวาครับ ทางซ้ายเป็นพวกที่เสีบยเมาส์ คีย์บอร์ด อะไรพวกนี้นะครับ
            Originally posted by PonDTranG View Post
            หมายถึง Apogee GTX ใช่ป่าวครับ ถ้าใช่น้ำเข้ารูไหนก็ได้ครับ
            ใช่ครับ หมายถึง Apogee GTX ขอบคุณครับ
            Originally posted by KiDMaioRKz View Post
            เหมือนกันครับ เข้าได้ออกได้เหมือนกัน เพราะมันไม่ได้มีกลไกอะไรอยู่ข้างในครับ
            โอเชจ้า
            Originally posted by nnoottyy View Post
            แล้วอย่างผมคือตั้งบล๊อกให้มีเป็นแบบท่อ บน-ล่าง ผมควรเอาน้ำเข้าท่อไหนดีกว่ากีน หรือเหมือนกันครับ
            อยากรู้เหมือนกันครับ

Comment

ด้านไหนก็ได้ขอรับ

Comment

Originally posted by numz View Post
                ด้านไหนก็ได้ขอรับ
                ขอบคุณครับ

Comment

ถ้าผมเอาเมนบอร์ดใส่ case ผมจะเอาน้ำเย็นเข้าด้านบนครับ ให้ไหลออกล่าง เพราะแรงดึงดูดของโลกจะช่วย Flow น้ำให้เร็วขึ้น อีกนิสสสสสสสสสสส นึง (ซัก 0.0001 วินาที มั้งครับ )

ขำๆ นะ

Comment

Originally posted by bowornku View Post
                    ถ้าผมเอาเมนบอร์ดใส่ case ผมจะเอาน้ำเย็นเข้าด้านบนครับ ให้ไหลออกล่าง เพราะแรงดึงดูดของโลกจะช่วย Flow น้ำให้เร็วขึ้น อีกนิสสสสสสสสสสส นึง (ซัก 0.0001 วินาที มั้งครับ )

ขำๆ นะ
                    เช่นกันครับผม

Comment

โอเชครับได้ความรู้อีกแระ ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                      X