Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากใช้ AMD ช่วยแนะนำ CPU เมนบอร์ดหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากใช้ AMD ช่วยแนะนำ CPU เมนบอร์ดหน่อย

อยากใช้ AMD ช่วยแนะนำ CPU เมนบอร์ดหน่อย
    ปล่อย Pentium D805 พร้อม M/B asus P5PL2 น่าจะมีประกันอีก 1 ปี ใครสนใจ ให้ราคามาหน่อยหรือจะแลกก็ได้นะครับ จะเอาเงินไปซื้อ AMD M/B ครับ

ตอนนี้ใช้ Pentium D 805 แรม 2 กิก อยากเปลี่ยนมาใช้ AMD ช่วยแนะนำหน่อยครับ จะซื้อใหม่แค่ CPU Mainboard สองอย่างเท่านั้น อย่างอื่นใช้ของเก่าหมดครับ งบไม่เกิน 3000 เอาแบบมือสองก็ได้ครับ งบน้อย หรือใครมีจะขาย ช่วย pm ราคากับรุ่นด้วยครับ ขอราคาถูกๆหน่อยครับ
    Last edited by Gold5; 28 Mar 2009, 12:19:48.

ขอโทษที่ใช้กระทู้ร่วมครับ เผอิญใช้ PD เหมือนกัน แต่คอมพังครับ กำลังจะซื้อใหม่เหมือนกัน

ผมงบ 6000 + -500 ขอ CPU กับ Mainboard เหมือนกันครับ เน้นเล่นเกมส์ ไม่ OC ช่วยแนะนำทีคับผม

ใจรัก AMD ตั้งแต่ยังไม่ได้ใช้ ได้โปรดช่วยด้วยค้าบบบ

**ไม่อยากตั้งมากเปลืองเนื้อที่ครับ ช่วยแยกตอบ ผมกะพี่อีกท่านด้วยนะครับ

Comment

ยินดีครับ ผมก็ไม่เคยใช้ AMD อยากจะลองดูว่าดีกว่ายังไง เพื่อนๆแนะนำหน่อยครับ

Comment

x2 7750 = 27xx
        M3A78 Pro = 31xx ถ้าหาได้

http://overclockzone.com/exzato/2008/09/m3a78pro/
        Last edited by OWNER; 27 Mar 2009, 22:46:23.

Comment

Originally posted by Gold5 View Post
          ตอนนี้ใช้ Pentium D 805 แรม 2 กิก อยากเปลี่ยนมาใช้ AMD ช่วยแนะนำหน่อยครับ จะซื้อใหม่แค่ CPU Mainboard สองอย่างเท่านั้น อย่างอื่นใช้ของเก่าหมดครับ งบไม่เกิน 3000 เอาแบบมือสองก็ได้ครับ งบน้อย หรือใครมีจะขาย ช่วย pm ราคากับรุ่นด้วยครับ ขอราคาถูกๆหน่อยครับ
          ATHLON X2 5000+ = 20xx
          ASRock = 15xx จำรุ่นไม่ได้

Comment

แอบขาย อิอิ
            http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=432613

Comment

AMD Athlon X2 5000+ ราคา 21xx

Asrock N61P-S ราคา 1500

อาจจะเกินงบมาสัก 500 - 600 นะครับ ก็ปล่อย Pentium D เป็นมือ 2 ก็ได้ครับ

Comment

ขอโทษที่ใช้กระทู้ร่วมครับ เผอิญใช้ PD เหมือนกัน แต่คอมพังครับ กำลังจะซื้อใหม่เหมือนกัน

ผมงบ 6000 + -500 ขอ CPU กับ Mainboard เหมือนกันครับ เน้นเล่นเกมส์ ไม่ OC ช่วยแนะนำทีคับผม

ใจรัก AMD ตั้งแต่ยังไม่ได้ใช้ ได้โปรดช่วยด้วยค้าบบบ

**ไม่อยากตั้งมากเปลืองเนื้อที่ครับ ช่วยแยกตอบ ผมกะพี่อีกท่านด้วยนะครับ
                AMD Athlon X2 7750 BE (27xx - 2800 บาท)

ASUS (Vga) M3A78-CM (2390 บาท)

Comment

pm ราคาสุดๆมาหน่อย

Originally posted by aLotof View Post
                  pm ราคาสุดๆมาหน่อย เกินงบไม่มากเอาเลย

Comment

ปล่อย Pentium D805 พร้อม M/B asus P5PL2 น่าจะมีประกันอีก 1 ปี ใครสนใจ ให้ราคามาหน่อยหรือจะแลกก็ได้นะครับ จะเอาเงินไปซื้อ AMD M/B ครับ

Comment

Phenom X3 8650 + m/b Gigabyte GA-MA74GM

เพิ่งถอยมาแรงๆครับ

Comment

Originally posted by doyacl View Post
                        Phenom X3 8650 + m/b Gigabyte GA-MA74GM

เพิ่งถอยมาแรงๆครับ

แรงกว่าเยอะไหมครีบเทียบยกับ PD 805 แอบสนเหมือนกันนะครับ อาจจะกัดฟันสู้สามหัวก็ได้

Comment

Working...
                        X