Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำที่วางลำโพงติดบนโต๊ะ ถูกๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำที่วางลำโพงติดบนโต๊ะ ถูกๆ

http://www.patid.com/board/index.php/topic,8901.0.html

ไว้เป็นไอเดียให้เพื่อนๆ ต่อยอดกัน
    ลองดู

เมื่อวานตอนเย็น ผมกับนังซีน่อน แวะไปซึมซับความอลังการของ อีเกีย กันมา
    หลังจากได้ฟังชาวบ้านว่ายังโง้นยังงี้
    พอสวาปามอาหารกันอย่างหิวโหยที่คันตีน (canteen) ของห้างเขา
    เราก็ชวนกันเดินไปหาที่สูบบุหรี่ (เมื่อไหร่จะเข้าเรื่อง???)

เอาเป็นว่า เราเดินจนห้างปิด ได้ของมานิดหน่อย ผมได้ไอ้นี่มา 4 อัน

มันคือขาเหล็กชั้นวางแบบยึดติดกับโต๊ะ อันละ 200 (แพงจัง)
    กลับมาถึงบ้านผมก็หาเศษไม้ยางพาราแผ่นเล็กๆ2แผ่น ที่เคยไปบังคับให้นัง Xenon ตัด-ขัด-ลบมุม-ลงแล็คเกอร์ให้ เมื่อปีมะโว้

จัดการมาร์คจุด เจาะรูไกด์ซะ

ยิงสกรูซะ เพื่อเอาไว้ให้ขาเหล็กมาเกี่ยว

พอเอาขาเหล็กมาเกี่ยวแล้ว อีกรู ก็ขันสกรูซะให้แน่น

เสร็จแล้ว :clap:

ที่ปลายของน๊อตที่ใช้ขันยึดกับโต๊ะ จะเป็นรูสำหรับประแจหกเหลี่ยมเล็กๆ ที่แถมมาให้ด้วย

โคตรเขียมเลย อีเกียนี่ :hm:

พลิกกลับขึ้นมาให้ดู การขันประแจ

มุมมอง worm eye view ตอนยึดติดกับโต๊ะ

จะได้ความสูงจากพื้นโต๊ะประมาณ 22 ซม.
    พอวางลำโพงแล้ว ทวีตเตอร์ลำโพงก็อยู่ระดับหูผมพอดี

ก็ดูมั่นคงแข็งแรงดี ถึงจะไม่สวยหรู
    แต่เหมาะกับคนหน้าตาดีแต่ยากจนอย่างผมเป็นยิ่งนัก :cheers:

สรุปว่าลงทุนไป 800 รวมนู่นนี่ก็ไม่ถึงพันบาท
    ซึ่งเงินจำนวนนี้ จะซื้อขาลำโพงข้างเดียวยังไม่ได้เลย

Comment

งืมสวยดี น๊อตล๊อคข้างล่างถ้าไช้ตัวผู้หันหัวเข้าก็น่าจะใด้นะครับ

ผมก็กะจะเอาขาจอ Dell มาโมเล่นเหมือนกัน วาดฝันใว้อย่างสวย แต่อลูมันไม่ถูกกับเครื่องเชื่อมซะอีกนิ -*- อด

เคยแต่ทำแบบนี้ โดนค่าเหล็กรูไป 60 บาท โอ้เฮอะเสียงไช้ใด้ 55+

กากแล้วยังจะเอามาโชว์ -*-

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
        งืมสวยดี น๊อตล๊อคข้างล่างถ้าไช้ตัวผู้หันหัวเข้าก็น่าจะใด้นะครับ

ผมก็กะจะเอาขาจอ Dell มาโมเล่นเหมือนกัน วาดฝันใว้อย่างสวย แต่อลูมันไม่ถูกกับเครื่องเชื่อมซะอีกนิ -*- อด

เคยแต่ทำแบบนี้ โดนค่าเหล็กรูไป 60 บาท โอ้เฮอะเสียงไช้ใด้ 55+

เชื่อมอาร์กอน > <"

Comment

ก็ดู ดีนะ

Comment

ถ้าปรับระดับได้ด้วย ทำขายได้เลยน่ะ

Comment

สวยดีครับ แต่คงต้องไปเลี้ยงเบียร์เพื่อนท่านทำไม้ให้ใหญ่กว่านี้ มีเสียวหล่น

Comment

Originally posted by piioneer View Post
                ถ้าปรับระดับได้ด้วย ทำขายได้เลยน่ะ
                นี่ผมว่าก็ขายใด้แล้วนะ เพียงแต่อาจจะมี Custom เรื่องสี + ขนาด กันนิดหน่อย

Comment

แหล่มเลย เดียวผม ไปหา ชั้นวางหนังสือติดผนัง แล้วเอามาโมติดแบบนี้บ้างดีกว่า

Originally posted by XsoeIIsJ View Post

ของ จขกท เจ๋งมาก ครับ เอาไปติดกับโต๊ะสวยๆ หน่อย แจ่ม ไอเดียดีมากครับ
                  Last edited by omegathai; 1 Dec 2011, 22:23:49.

Comment

Originally posted by LoveHifi View Post
                    สวยดีครับ แต่คงต้องไปเลี้ยงเบียร์เพื่อนท่านทำไม้ให้ใหญ่กว่านี้ มีเสียวหล่น
                    ผมว่าไปซื้อเขียงไม้ที่โลตัสแทนก็ได้ 5555

ผมใช้ดินน้ำมัน blu-tac ติดลำโพงกับชั้นวางครับ
                    ก็แน่นหนาดี

พอผมวางของเข้าไปตามปกติ โต๊ะมันก็รกเหมือนเดิม
                    ไม่สวยแล้วล่ะ
                    ดีแค่ว่า วางลำโพงเพิ่มได้อีกคู่ ตอนเช็คเสียงงาน ไม่ต้องลุกไปลุกมาให้เมื่อย

Comment

Working...
                    X