Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิสต้ากับเอกพีอย่างละเครื่อง คอนเนคแลนกันได้ไหมฮะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วิสต้ากับเอกพีอย่างละเครื่อง คอนเนคแลนกันได้ไหมฮะ

ผมกลับมาบ้าน ว่าจะเอาโน้ตบุคที่เป็นวิสต้าไปถ่ายข้อมูลลงพีซีที่บ้านที่เป็นเอกพีซะหน่อย

แต่ มันดันเห็นแต่เคร่ื่องตัวเองทั้งคู่เลยฮะ ทำยังไงก็ไม่เห็นกันฮะ

ตอนโน้ตบุคใช้เอกพีเหมือนพีซีที่บ้าน มันก็เห็นกันง่ายๆนะ
    ทำไมเปลี่ยนโน้ตบุคเป็นวิสต้าแล้วเละหว่า

คนละworkgroupรึเปล่า

Comment

ได้ครับ แค่เซ็ต ip ให้ยอยู่วงเดียวกัน แล้วเข้าผ่าน run พิมพ์ \\ip ของเครื่องที่จะเข้าไปเอาข้อมูล

ก็ได้แระ

Comment

ผมไม่ต้องเซ็ตไรมากแค่ปิด ไฟวอล์ของเครื่องก่อนแล้ว พิม\\ชื่อเครื่อง ก็เข้าได้เลยครับ
        ทั้งคู่ต่อแลนเข้ากับเราท์เตอร์ครับ

Comment

ผมประสบปัญหา วิสต้าเห็น XP แต่ XP ไม่เห็นวิสต้า แก้ไขยังไงดี

Comment

Originally posted by freedom_destiny View Post
            ผมไม่ต้องเซ็ตไรมากแค่ปิด ไฟวอล์ของเครื่องก่อนแล้ว พิม\\ชื่อเครื่อง ก็เข้าได้เลยครับ
            ทั้งคู่ต่อแลนเข้ากับเราท์เตอร์ครับ
            ยังไงนะคับ

Comment

Working...
            X