Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามวิธีถอดชุดน้ำของเทพทั้งหลายหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามวิธีถอดชุดน้ำของเทพทั้งหลายหน่อยครับ

ผมมือใหม่ครับเพิ่งเคยเล่นน้ำกับเค้า อยากจะขอคำแนะนำวิธีถอดชุดน้ำแบบเนียนๆหน่อยครับผม แบบเปียกน้อยที่สุด

ขอบคุณคำแนะนำดีๆครับท่าน

ผมอยากรู้ด้วยคนอ่ะ ...ถอดยังไงน้ำถึงจะไม่หก

Comment

ของผม เอา สายยาง ดูดน้ำ ออกก่อน ครับ

Comment

คว่ำ tank แล้วเปิด pump ให้มันตีน้ำออกครับ

Comment

ถอดออกมาทั้งยวงแล้วไปรื้อต่อในห้องน้ำหรือลานนอกบ้าน กร๊ากๆๆ

Comment

ถ้าจะทำความสะอาดบล็อกน้ำซีพียูล่ะก็ ยุ่งน่าดู

Comment

เรื่องของเรื่องเสียดายน้ำยา T^T

Comment

เอาที่ดูด ดูดออกครับ

น้ำยาใส่ขวดไว้ ใช้ได้ต่อ

Comment

เอาผ้ารองเมนบอร์ด การ์ดจอ แล้วถอดส่วนที่อยุ่ที่สูงที่สุดก่อน ดึงสายยางออกมาข้างนึง เอาปลายสายยางใส่ปากขวด(เสียดายน้ำ รีไซเคิล) เปิดปั้ม พอน้ำหมด รื้อให้ออกทุกชิ้น

Comment

^
                    ^
                    เปิดปั๊มนี่ต้องเปิดเครื่องด้วยใช่ปะครับ เพราะ ปั๊มต่อไฟจาก PSU ...แล้วตอนเอาน้ำออกCPUจะไม่ร้อนหรอ

Comment

Originally posted by converseboy View Post
                      ^
                      ^
                      เปิดปั๊มนี่ต้องเปิดเครื่องด้วยใช่ปะครับ เพราะ ปั๊มต่อไฟจาก PSU ...แล้วตอนเอาน้ำออกCPUจะไม่ร้อนหรอ
                      จั้มพาวเอาดิ ไม่ต้องเปิด เขียว + กราวน์

Comment

Originally posted by converseboy View Post
                        ^
                        ^

ถ้าขี้เกียจเปิดเครื่องไปเลย ไม่ถึง 10วิ ปั้มก็ดูดน้ำออกหมดแล้ว แล้วรียปิดเครื่อง ความร้อนคงไม่ขึ้นเร็วหรอกครับ (แต่ห้ามถอดบล๊อคก่อนน่ะ)

หรือถอดสาย psu ให้หมดก่อนอ่ะครับ แล้วค่อยจั้มเปิด psu เอา

Comment

Originally posted by rial_kung View Post
                          ถ้าขี้เกียจเปิดเครื่องไปเลย ไม่ถึง 10วิ ปั้มก็ดูดน้ำออกหมดแล้ว แล้วรียปิดเครื่อง ความร้อนคงไม่ขึ้นเร็วหรอกครับ (แต่ห้ามถอดบล๊อคก่อนน่ะ)

หรือถอดสาย psu ให้หมดก่อนอ่ะครับ แล้วค่อยจั้มเปิด psu เอา
                          พอดีมี PSU กากๆ ของคอมรุ่นพ่อ
                          ก็ถอดสายไฟของปั๊มมาใส่ psu เปิด psu
                          แล้วน้ำก็จะพุ่งออกออกมาเหมือน...........

Comment

เตรียมภาชนะปากกว้างไว้รับน้ำก่อน สักสองลิตรก็พอ ค่อยๆถอดข้อต่อส่วนที่ต่ำที่สุด แล้วเอาภาชนะรองเอาไว้ (น้ำจะไหลออกมาทั้งสองด้าน) จนหมด ไม่ต้องใช้ปั้มเลย ค่อยๆถอด น้ำไม่หกหรอกครับ อ้อเตรียมผ้าขนหนูไว้ซับน้ำเผื่อหกอีกผืนก็ได้

Comment

ดีนะเราเหลือ PSU กากๆไว้1ครับหุหุ..

Comment

Working...
                              X