Announcement

Collapse
No announcement yet.

***มีปัญหา การ์ดจอ x1950 PRO **

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ***มีปัญหา การ์ดจอ x1950 PRO **

เมื่อวันที่ 31/10/2550 ที่ผ่านมา ผมได้ไปพันทิพย์ ไปชื้อการ์ดจอในร้านหนึ่งในพันทิพย์ ผมมีปัญหาครับ ผมได้ชื้อ การ์ดจอ x1950 PRO มา วันที่ 31 ตุลาคม 2550 นี้ครับ ผมประกอบลงเครื่องทำไม่มีมีอะไรเกิดขึ้นครับ พัดลมที่การ์ดจอก็ไม่ทำงานครับ มันเป็นอะไรครับ ทำไม่ถึงเป็นอย่างนี้ครับ ผมต้องใช้งานผมว่าของใหม่ไม่หน้าเป็นอย่างนี้ครับ ช่วยตอบให้ที่นะครับ มันเป็นเพราะอะไร
    Attached Files
    Last edited by rong; 1 Nov 2007, 19:53:57.

เครม ครับ

Comment

ถ้าไม่เป็นที่การ์ดจอก็น่าจะเป็นที่บอร์ด ไม่จ่ายไฟ เช้าสล๊อต แต่น่าจะเป็นที่ตัวการ์ดมากกว่า

Comment

หวยแตก..จริงๆๆ ยังไม่ได้ใช้งานเลย ต้องเอาไปเครมแล้ว ถ้าอยู่ใกล้จะไม่ว่าเลย ......

Comment

เสียบสายไฟ6พินยังครับท่าน

Comment

Originally posted by nitroboy View Post
            เสียบสายไฟ6พินยังครับท่าน
            เสียบแล้วครับ

Comment

แล้วตรงช่องเสียบพัดลม ปลั๊กหลุด หรือหลวมไหมครับ วินโดว์ดีเทคเจอไหม

Comment

Originally posted by nitroboy View Post
                แล้วตรงช่องเสียบพัดลม ปลั๊กหลุด หรือหลวมไหมครับ วินโดว์ดีเทคเจอไหม
                วินโดว์ดีเทคไม่เจอครับ

Comment

ลองเสียบกะเครื่องอื่นรึยังครับ

Comment

power จ่ายพอมั้ยอ่ะนั่น (450W+ ถึงจะworkนะครับ)

Comment

Originally posted by Centrino View Post
                      power จ่ายพอมั้ยอ่ะนั่น (450W+ ถึงจะworkนะครับ)
                      ผมใช้ตัวนี้ครับ Enermax 460W

Comment

งั้นเอาไปเคลมเถอะผมคิดว่าเป็นที่ตัวกาดคับ

Comment

-*-

Originally posted by rong View Post
                          ผมใช้ตัวนี้ครับ Enermax 460W
                          อีกทีนะครับท่าน
                          วินโดว์ดีเทคไม่เจอ แล้ว จอขึ้นภาพป่ะครับ จากที่ต่อจากการ์ด ถ้าขึ้นมันก็แปลกๆ

ลองเอาไปเทสกับเครื่องอื่นยังครับ

Comment

สรุป เสียแล้วครับ เคลมไม่ได้ แต่ผมรับซื้อ 1000 บาท อิๆๆ

ลองทำตามข้างบนๆ ก่อนนะครับ นั่นสินะ ถ้ามีภาพขึ้นได้มันก็แปลกๆ

Comment

ผมใช้ตัวนี้เปะเลย ไม่มีปันหาไรนะ ซื้อมาจาก busitek สงสัยท่านจะดวงไม่ดีเลยเจอของพัง T-T -- เล่น crysis high หมด 1440*900 ได้ด้วยแหละ(แต่ภาพตุกๆนิดหน่อย - -*)

Comment

Working...
                              X