Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอทราบเกี่ยวกับ Internet Leadline ครับ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เมโทรแลน 2 เม็ก ไฟเบอร์ ออฟติก เน็ต TOT แพ็กเกจต่ำสุด 2 เม็ก ค่าลากไฟเบอร์ 8000 กว่า

ค่าบริการรายเดือน 17000 กว่าบาทครับ จริงจริงร้าน เ็น็ตเกม ใช้แบนวิท พีคสุด แค่ 700 กว่า เค เอง

ของผมใช้อยู่ 50 กว่าเครื่อง เหมือนกัน แต่เซอรเวอร์ ผมใช้ UBUNTU ไม่ได้ใช้ CC_CONNECT

ส่วนสายเน็ต อัด 10 เ็ม็ก 3bb สัก 3 เส้น แหล่ม แต่ต่างจังหวัด เค้าไม่ว่านะ เรื่อง เอาอินดี้ มาใช้ คาเฟ่

จริงจริงมีข้อมูลเยอะเหมือนกัน แต่ฝีมือพิมพ์ดีด ผม ได้แค่นี้ ก็เก่งแล้วครับ

Comment

TOT เดือนนละ7900

Comment

Originally posted by X-MEN-GUY View Post
        ของเขาดีมากๆ คนเขาก็เก่งมากๆ แต่พอ Config ทุกอย่างงจบ งานจบแล้ว

แต่เวลาที่เกิดปัญหา .... ไม่มีระบบ Monitorที่ดี ลูกค้าต้องทำตัวเป็นผู้ตรวจสอบปัญหาเอง ฮ่าๆๆ

พูดเหมือนตาเห็นเลยครับ ตอนนี้ ผมจ่ายเดือนละเกือบ 2 หมื่น 3เดือนแรกดี

เดือนต่อมา มีปัญหาตลอด ซัพพอรท ห่วยโคตร

Comment

ท่าน X-MEN-GUY ช่วยอธิบายการสร้าง ISP ด้วยตัวเองให้หน่อยได้ไหมขอรับคือผมสนใจอยู่มากมายเลยครับ อยากศึกษาอยู่น่ะ

Comment

Originally posted by MaKuBeck View Post
            Leadline ที่เห็น 2 M ก็ 4000-5000 บาท ซึ่ง 2 line ก็ ตี ซะ 10000 บาท

ถ้าเป้น Adsl 3 line ที่บอก ก้ตก 8000 -9000 ถูกกว่านิดหน่อย แล้วแต่ที่จะชอบ ละครับ
            แต่เล่นเน็ต Downspeed เยอะ เข้าไว้เป้นดี เล่นเกมส์ Up/Down สำคัญเท่ากัน ครับ

Leadline ที่เห็น 2 M ก็ 4000-5000 บาท ซึ่ง 2 line ก็ ตี ซะ 10000 บาท _________ของที่ไหนอะท่าน ถูกดีจัง

Comment

เห็นราคาแล้วลมจับครับ -_-'

Comment

สิ่งที่ผมอยากจะแนะนำคือใช้ Net True 50 Mb/s ไปเลย แล้วไปทำ QoS เอา ไม่มีคำว่า lag ถ้าทำเป็นนะครับ ราคาต่อเดือนประมาณ 5500 บาท

Comment

สมัยก่อน leased line 1M เดือนละเป็นแสน
                  Last edited by cirhosis; 2 Nov 2010, 03:04:25.

Comment

ที่บ้านผมก็ใช้ LL เดือนละ 38,000 เอาไว้เล่น msn fb เท่านั้นครับ ขำขำ นะครับ ขี่ช้างจับตั๊กแตน 5555 เน็ตไรวะเดือนละ 3-4 หมื่น

Comment

ที่เห็น ๆนะครับเห็นมีอยู่ 3 ประเภท
                      1. Adsl ธรรมดาที่ใช้งานอยู่อันนี้ทุกบ้านมี
                      2. สำหรับต้องการไอพีจริง เขาจะ fix IP มาให้ ราคาจะแพงขึ้นมาอีกนิด เช่น 8 M ราคาที่ 2,500/1IP (สมมุติครับ) อาจจะเป็นสายโทรศัพท์ธรรมดานี่แหละ เพียงแต่ว่าเซ็ตไอพีให้เรียกออกสู่ภายนอกได้
                      3. Lead line ตัวนี้สำหรับองค์กรครับที่ทำงานผมใช้อยู่ เป็นไอพีฟิกจาก ISP นี่แหละ ลิงค์สายเป็น Fiber Optic และมีเราท์เตอร์ Cisco มาตัวหนึ่งมาให้ ความเร็ว 20 M ราคาเกือบ 60,000 บาท/เดือนครับ
                      --------ข้อมูลทั้งหมดผมเองก็ไม่ค่อยมีความรู้สักเท่าไหร่ผิดถูกอย่างไรแนะนำด้วยครับ ไม่ได้เรียนสาขานี้โดยตรง----------

Comment

Originally posted by ubonbuy View Post
                        ที่บ้านผมก็ใช้ LL เดือนละ 38,000 เอาไว้เล่น msn fb เท่านั้นครับ ขำขำ นะครับ ขี่ช้างจับตั๊กแตน 5555 เน็ตไรวะเดือนละ 3-4 หมื่น
                        ผมก็ใช้อยู่แต่เล่น hi5 twis ด้วย

Comment

ถ้าจะเอาถูกหน่อย ลองมอง Frame Link ดูครับ ถูกกว่า Lease Line เยอะครับ

Comment

เคยใช้ Lead line เมื่อ 8 ปีที่แล้ว 256k/256k local อย่างเดียวออก inter ไม่ได้ เดือนละ 18000 - -"

Comment

เนทสำหรับบริษัท เค้าต้องเสถียร บริการดี จ่ายแพงแต่ได้บริการที่ดีกลับมาแทน

ดีอย่างไร คุณถอดปลั๊กเราเตอร์สองนาทีเค้าโทรมาถามแล้วว่าเกิดอะไรขึ้น สายออพติดขาด ดึกแค่ไหนซ่อมได้

1 - 4 ชั่วโมงต้องเสร็จ แน่นอนไม่พบแบบนี้้สำหรับ 6M 590

Comment

รอ สาระ ดีๆ อีกครับ

Comment

Working...
                                X