Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าจะประกอบคอมแบบไม่ใส่ในเคส จะทำสวิตเปิดยังไง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าจะประกอบคอมแบบไม่ใส่ในเคส จะทำสวิตเปิดยังไง

ถ้าจะประกอบคอมแบบไม่ใส่ในเคสคือแบบวางเมนบอร์ดไว้เปล่าๆเลย จะทำสวิตเปิดเครื่องยังยังไงครับ

ไปซื้อสวิตซ์แบบกดติดปล่อยดับตามร้านอิเล็กทรอนิกส์แล้วมาบัดกรีเข้ากับสายไฟและหัวต่อที่เมนบอร์ดครับ เคสผมก็ทำสวิตซ์เองครับ หรือไปแกะสวิตซ์และสายไฟมาจากเคสเก่าๆเลยก็ได้สะดวกดี

Comment

ไขควงจิ้มลูกเดียวเลยเรา....

Comment

Originally posted by dears View Post
        ง่ายดีครับวิธีนี้

Comment

จิ้มตรงไหนมั่งอะครับ สอนหน่อย มีภาพให้ดูด้วยก็ดีครับ กลัวเจ๊งอะ

Comment

ดูคู่มือที่ mainboard

Comment

จิ้มตรงที่เราเสียบจั๊มเปอร์ของปุ่ม power ครับ

Comment

ไขควงจิ้มครับ

จิ้มระวังหน่อย มีอยู่วันนึง(บอร์ดตัวเก่า)ผมจิ้มอีท่าไหร่ไมรุ้สงสัยเบลอผิดจุดมันมั่ง แฟรบ!! ควันโชย แต่ไม่ยังกะเป็นไรแฮะ

Comment

ใช้ห่วงพวงกุญแจจิ้มเอาอ่ะคับ

Comment

ไขควงหัวแบนเช่นกัน แตะไปที่ขา Power_Sw

ไปซื้อสวิตช์กับสายไฟมา ต่อกับขั้ว Power_Sw บนบอร์ด

Comment

จำช่างแถวบ้านมาคับ ไขควงแตะก้อติดเลย หุหุ

Comment

ASUS ตัวนี้มี Onboard Switch ให้เลยขอรับ
                        ถ้างบถึงก็หามาเป็นเจ้าของกันได้
                        http://www.overclockzone.com/spin9/r...itz/index.html

Comment

เวลา เมามาจะเปิดคอม เนี่ย มันยากนะครับ.............
                          เพราะจะต้องใช้ความนิ่งมาก และถือไขขวงเปล่าๆไฟดูดอีก.....แหงะ
                          ท่านก็ไปหาไอ้ที่เสียบที่เป็นซอกเก็ตแผงไฟฟ้ามาเสียบไอ้แท่งเข็มนั่นหน่ะครับ เสียบเข็มที่เป็นคู่ ชื่อ "PWR"
                          ไอ้ที่เสียบ นั้นหาที่ไหน เช่น เคสเก่าเพื่อน,ในCDROMที่พังแล้ว,บ้านหม้อ เป็นต้น
                          หรือHardCore หน่อย บักกรีมันเลย เวลาเอาออกก็ใช้ที่ดูดตะกั่วดูดออกครับ
                          เวลาเสียบพลิกซ้ายพลิกขวาขั้วเสียบอย่างไงก็ได้ครับ เพราะมันแค่ สะพานไฟ เฉยๆ ครับ ตัวสวิตก็ตามท่าน WhoAmI ครับ

Comment

ผมปรับ bios เอาตรง power resume ให้เป็น power on

เปิด UPS ก็เท่ากับเปิดเครื่องทันที อิอิ

Comment

Originally posted by dears View Post
                              เหมือนกันครับท่าน ฮุๆๆ

Comment

Working...
                              X