Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเกี่ยวกับเรื่องของบอร์ดเเละเเรมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเกี่ยวกับเรื่องของบอร์ดเเละเเรมครับ

คือผมอยากทราบว่า เวลาที่ซื้อเมนบอร์ดมาสักตัวพอมาถึงขั้นตอนของการเลือกเเรมเเล้ว
    พอมาดูหัวข้อ Support ตรง Memory QVL ของตัวเมนบอร์ด คือถ้าเราเอาเเรมที่ไม่มีใน List ที่มันบอกไว้
    เอามาใส่เเล้วมันจะสามารถใช้งานได้ปกติไหมครับ

cpu + m/b รุ่นไร

Comment

I7 8700 กับ? gigabyte z370 hd3 ครับ

Comment

Originally posted by MAD69BUNNY View Post
        คือผมอยากทราบว่า เวลาที่ซื้อเมนบอร์ดมาสักตัวพอมาถึงขั้นตอนของการเลือกเเรมเเล้ว
        พอมาดูหัวข้อ Support ตรง Memory QVL ของตัวเมนบอร์ด คือถ้าเราเอาเเรมที่ไม่มีใน List ที่มันบอกไว้
        เอามาใส่เเล้วมันจะสามารถใช้งานได้ปกติไหมครับ

ใช้ได้หมด
        ถ้าเป็นแรม ตั้งแต่ DDR4-2133 ขึ้นไปเลยนะ

Comment

Last edited by TWK.; 29 Oct 2017, 21:18:08.

Comment

ขอบคุณ?ครับ

Comment

Working...
            X