Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำ PSU ทีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำ PSU ทีคับ

ว่าจะซื้อใหม่ แต่ไม่รู้ว่าจะเอายี่ห้อไหนดีคับ

ที่มองๆไว้ก็มี Tagan BZ 800watt ไว้ OC ด้วย
    ( แต่เห็นมีคนบอกว่า สายหลวมๆบ้าง ไฟจึงไม่ติดอะไรสักอย่าง )

มีงบประมาน 5 - 6 พันอะคับ

ผมก้ว่า TAGAN อ่ะดีแล้ว รอท่านอื่นคับ *-*

Comment

งบขนาดนี้ไม่กล้าแนะนำครับ เนื่องจากเคยใช้แต่ของราคา2-3000

ตอนนี้ก็ใช้Taganอยู่ครับ แต่เป็นรุ่นU38 ก็ใช้งานปกติดี

Comment

Originally posted by RazoRozA View Post
        ว่าจะซื้อใหม่ แต่ไม่รู้ว่าจะเอายี่ห้อไหนดีคับ

ที่มองๆไว้ก็มี Tagan BZ 800watt ไว้ OC ด้วย
        ( แต่เห็นมีคนบอกว่า สายหลวมๆบ้าง ไฟจึงไม่ติดอะไรสักอย่าง )

มีงบประมาน 5 - 6 พันอะคับ
        งบ 5-6 พันบาทแบบนี้ผมเชียร์ Tagan เต็มสูบครับ เอาไปเลยครับ BZ800 800 วัตต์เอาไว้ทำ OC กับเผื่อต่อ SLI กับ Crossfire ไว้ด้วย

ส่วนเรื่องสายหลวมนั้น ผมลองเสียบที่ร้าน TKCOM ขั้วสายก็ดูแน่นหนาดีจะตาย ไอ้ที่ไฟไม่ติดคือไฟหลอด LED ตรงขั้วต่างหากครับถ้าไปโดนใกล้ๆขั้วมัน แต่ถึงไฟ LED ดับไฟที่จ่ายเข้าเครื่องก็ยังวิ่งเข้าเครื่องอยู่นะครับ

Comment

BZ800W ก็โอเคนะครับ สายถอดเข้าถอดออกได้ คงไม่หลวมง่าย ๆ หรอกครับท่าน

Comment

สายมันจะหลวมหรอคับ มันเป็นเกลียวให้หมุนเลยนะ ไม่ใช่เสียบ หรือว่าคนที่บอกลืมหมุนเกลียว

Comment

ขอบคุณทุกท่านที่ให้คำแนะนำคับ

Comment

Working...
              X