Announcement

Collapse
No announcement yet.

bus Ramที่เหมาะกับX2 4000+

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• bus Ramที่เหมาะกับX2 4000+

X2 4000+ ถ้าใช้กับram bus 800จะดึงความสามารถออกมาได้เต็มที่ไหมครับ หรือแค่667ก็พอแล้ว

ใช้ บัส 800 ดีที่สุดครับ
    เพราะว่ามันวิ่งไม่เต็มก็คล็อกเพิ่มอีกหน่อย ก็เต็ม 800 ไปเอง

Comment

667 ครับ

Comment

-*-สำหรับผม 800 น่ะครับ-*-

Comment

667 ก็วิ่ง 1:1 ละงับท่าน

Comment

1066 ครับ เอาไว้เผื่ออนาคตเล่นกันฟีน่อม อิอิ

ตามหลักการที่ AMD ออกแบบ AM2 นั้น ทาง AMD ออกแบบและตั้งใจให้ใช้ DDR800 ครับ แต่จะช่วงนั้นหรือช่วงนี้ DDR800 มันแพงกว่า เค้าก็เลยนิยมเล่น 667 หรือ 533 เมื่อ AM2ออกใหม่ๆ

Comment

ผมว่า 667 คับ คุ้มดีด้วย

Comment

ว่าแต่ award bios เข้าไปปรับบัสของแรมตรงใหนครับ ผมหาหลายรอบแล้วไม่เจอ ขอบคุณครับ

Comment

800 ครับ ฟันธงครับ ใช้อยู่

^_^

Comment

800 กับ 667 ต่างกันไม่มากเลยครับ เมื่อใช้งานจริง

Comment

บัส800 กับ 667 ต่างกันไม่มาก ทั้ง ประสิทธิภาพ และ ราคาครับ

ประสิทธิภาพ ต่างกัน กี่% อันนี้ไม่รู้ครับ แต่ ราคาต่างกัน G ละ100บาท กะเศษนิดหน่อยครับ

Comment

Originally posted by เด็กนอกสังกัด View Post
                        บัส800 กับ 667 ต่างกันไม่มาก ทั้ง ประสิทธิภาพ และ ราคาครับ

ประสิทธิภาพ ต่างกัน กี่% อันนี้ไม่รู้ครับ แต่ ราคาต่างกัน G ละ100บาท กะเศษนิดหน่อยครับ
                        ถูกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

Comment

667 แต่ตอนนี้วิ่งไปเกือบ 900 แล้วแรมเรือใบ

Comment

Working...
                          X