Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องลงไดรเวอร์ ati

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องลงไดรเวอร์ ati

อยากทราบว่าอับเดตเราลงไดรเวอร์ทับไปเลยได้หรือไม่ แบบว่าไม่ต้องไปยกเลิกการติดตั้งอันเดิมออกก่อน จะมีผลเสียหรือเปล่า

แบบว่าพอดีมันมีเวอร์ชั่นใหม่ออกมาก็เลยไปที่เว็บ ati มันมีให้โหลด 2อัน
    อันแรกเป็นตัวคอนโทรล
    อันที่สองเป็นเฉพาะไดร์เวอร์

พอดีผมเลือกโหลดเฉพาะไดร์เวอร์มาแล้วก็ลงทับไปเลย
    จะเป็นไรหรือเปล่ามีผลเสียอย่างไร

แนะนำว่า uninstall ตัวเก่าออกไปก่อนดีกว่าครับ

บางครั้งและบางเครื่องก็อาจจะเกิดผลข้างเคียงถ้าเราลงทับของเก่าไปเลย

Comment

Originally posted by dogfighter View Post
      แนะนำว่า uninstall ตัวเก่าออกไปก่อนดีกว่าครับ

บางครั้งและบางเครื่องก็อาจจะเกิดผลข้างเคียงถ้าเราลงทับของเก่าไปเลย
      ตามนั้นครับ ลบตัวเก่าออกก่อนแล้วค่อยลงตัวใหม่ดีกว่า ครับ

Comment

Originally posted by bluesoft View Post
        อยากทราบว่าอับเดตเราลงไดรเวอร์ทับไปเลยได้หรือไม่ แบบว่าไม่ต้องไปยกเลิกการติดตั้งอันเดิมออกก่อน จะมีผลเสียหรือเปล่า

แบบว่าพอดีมันมีเวอร์ชั่นใหม่ออกมาก็เลยไปที่เว็บ ati มันมีให้โหลด 2อัน
        อันแรกเป็นตัวคอนโทรล
        อันที่สองเป็นเฉพาะไดร์เวอร์

พอดีผมเลือกโหลดเฉพาะไดร์เวอร์มาแล้วก็ลงทับไปเลย
        จะเป็นไรหรือเปล่ามีผลเสียอย่างไร
        แนะนำว่าโหลดอันบนครับ มันจะมีทั้งตัวไดร์เวอร์และก็ Catalyst[ชื่อซอฟต์แวร์ควบคุมไดร์เวอร์ของ ATi]มาเลย แต่โหลดอันล่างก็ไม่เป็นไรครับ ได้เหมือนกันเพียงแต่ว่าเราจะปรับพวก AA,AF ไม่ได้ก็แค่นั้น

ก่อนจะติดตั้งควรจะลบไดร์เวอร์ตัวเก่าออกก่อนครับ เพราะบางทีลงทับไปอาจจะมีปัญหากับไดร์เวอร์ตัวก่อนได้ครับ

Comment

Working...
        X