Announcement

Collapse
No announcement yet.

PHENOM 9550 Quad-Core L2 = 512x4

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PHENOM 9550 Quad-Core L2 = 512x4

PHENOM 9550 L2 = 512x4 K ,L3 = 2 MB. 64BIT DDR2 65nm / 89w/2.20 GHz. Quad-Core

ช่วยออกความคิดเห็นหน่อยครับ มองอยู่สักพักล่ะ ว่าจะไปสอยวันจันทร์นี้ล่ะ

เอาเป็นข้อๆ เลยก็ดี ผมจะได้กะจ่างสะที ไม่ได้เล่นคอมนานล่ะ

-ok ไหมครับ สำหรับ Quad-Core ของ AMD

-PHENOM 9550 ใช้กับบอร์ดของ asus รุ่นไหนดีครับ

-PHENOM 9550 เปรียบเทียบกับ Q6600 ได้ไหมครับ[ถามเฉยๆเด้อ คือเห็นเป็นรุ่นเล็กสุดของทั้ง 2 ค่าย]

เทียบกับ Q6600 ไม่ได้ครับ <น่าจะนะครับ>

Comment

สงสัยงบไม่อั้นละสิ อย่างงี้เลย ครับท่าน
      ลองดู 9950 BE 2.6 GHz ไปเลย ไม่มีกั๊ก
      M/B เล่น DFI LP UT 790FX M2R ไปเลยครับ

Comment

ก้อแรงดีนะ...ใช้ได้เดือนละ บอกตรงๆว่าชอบมาก (ลองคลิกดูที่ลายเซ็นได้)

Comment

Originally posted by soul View Post
          เทียบกับ Q6600 ไม่ได้ครับ <น่าจะนะครับ>
          ผมก็ไม่แน่จัยเหมือนกัน

Originally posted by papaa_ View Post
          สงสัยงบไม่อั้นละสิ อย่างงี้เลย ครับท่าน
          ลองดู 9950 BE 2.6 GHz ไปเลย ไม่มีกั๊ก
          M/B เล่น DFI LP UT 790FX M2R ไปเลยครับ
          งบอั่นครับ

เพียงแค่อยากได้ cpu+board รวมกันไม่เกิน 10,000
          จะเอามาตัดต่อ กับ เล่นเกม

Comment

ผมว่ารุ่น 9750 แจ่มกว่าครับ แพงกว่าินิดเดียวเอง

ASUS M3A78-CM ก็ดีครับ

Comment

Originally posted by My Girl View Post
              ก้อแรงดีนะ...ใช้ได้เดือนละ บอกตรงๆว่าชอบมาก (ลองคลิกดูที่ลายเซ็นได้)
              ขอบจัยจ้า

แต่ผมเผื่ออนาคตด้วย อยากได้แบบ crossfire อ่ะครับ

Comment

Originally posted by estrellas View Post
                ผมว่ารุ่น 9750 แจ่มกว่าครับ แพงกว่าินิดเดียวเอง

ASUS M3A78-CM ก็ดีครับ
                อืมจริงด้วย แพงกว่านิดเดียวเอง ผมพึ่งจะเข้าไปดูราคาที่ เว็บ jib ต่างกันแค่ 400 นิดๆ

Comment

ตอนแรกก้อเกือบจะเอา 9750 มาแล้ว..ดูไปดูมากินไฟไปนิดเลยได้ 9550 มาแทน อิอิ(แอบอิจฉา9350e)

Last edited by My Girl; 18 Oct 2008, 21:17:09.

Comment

9550กินไฟ95Wหรือเนี่ยผมนึกว่า125Wซะอีก

Comment

ซื้อเลยครับ ซื้อแล้วหล่อขึ้นมาทันตาเห็น

Comment

รีวิวไว้นิดหน่อย ลองดูครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=306474

ปล. แต่ผมว่าถ้าราคาต่างกันนิดเดียว เอา 9750 ดีกว่าครับ..
                        Last edited by Farid1412; 18 Oct 2008, 23:06:39.

Comment

Originally posted by soul View Post

ขึ้นอยู่กับงานที่ใช้คับ ถ้าเล่นเกม มันก็ใกล้เคียงกัน Q6600 อาจจะมากกว่าเล็กน้อย (ไม่กี่เฟรม) ถ้าเป็นงานแปลงไฟล์ แปลงหนัง Q6600 ก็จะทิ้งเป็นทุ่ง ถ้าทำงาน 3D Render งานที 9550 ก็ทิ้ง Q6600 เป็นทุ่งเหมือนกัน ดูงานเป็นหลักคับ ว่าเอามาใช้ทำอะไร ถามว่าตัวนี้ดีมั้ย ก็ดีคับ ถ้าได้ทำงานเต็มประสิทธิภาพของมัน

Comment

ขอบคุณทุกความคิดเห็นน่ะครับ

จะได้ไปสอย

Comment

-*-

Comment

Working...
                              X