Announcement

Collapse
No announcement yet.

น้องเล็ก AM2 อวดความแรงแบบพอเพียง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by tenfaces View Post
    อืม! แรงแบบพอเพียงจริงๆครับ ไม่ทราบว่าแรม FP-Y5 มันคือแรมยี่ห้ออะไรครับช่วยบอกให้ชายใหญ่หายโง่ด้วยครับ
    มันคือ Kingston ทั่วๆไปนี่แหละครับ เพียงแต่ท่านต้องไปส่องดูที่ชิพแรมเอาครับว่าเป็นชิพ Hynix หรือเปล่า แล้วก็ดูบรรทัดที่ 3 ครับ มันจะเขียนว่า FP-Y5 ครับ(ดูตามรูปเลยครับ)

Comment

Originally posted by Amagin View Post
      มันคือ Kingston ทั่วๆไปนี่แหละครับ เพียงแต่ท่านต้องไปส่องดูที่ชิพแรมเอาครับว่าเป็นชิพ Hynix หรือเปล่า แล้วก็ดูบรรทัดที่ 3 ครับ มันจะเขียนว่า FP-Y5 ครับ(ดูตามรูปเลยครับ)
      ไชโยหายโง่(ชั่วคราว) แล้วครับขอบคุณมากๆครับ

Comment

ใช้แรมตัวเดียวกับใช้ 2 ตัว มีผลกับการ OC หรือเปล่าครับ

Comment

Originally posted by ssss View Post
          ใช้แรมตัวเดียวกับใช้ 2 ตัว มีผลกับการ OC หรือเปล่าครับ
          ตัวเดียวมัน single channel เหมือนกับรถวิ่งช่องเดียว
          สองตัวมัน dual channel คับ เหมือนกับรถวิ่งสองช่อง

Comment

แรงโคดอะ Super Pi ได้ 33 นี่แรงนะเนี่ย

Comment

Working...
            X