Announcement

Collapse
No announcement yet.

WindfastกับInnoเลือกยี่ห้อไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• WindfastกับInnoเลือกยี่ห้อไหนดีครับ

Geforce 8600GT
    Windfast กับ Inno ไม่รู้พิมพ์ถูกป่าวนะ
    ควรเลือกอันไหนดี หรือช่วยแนะนำทีครับ
    งบ5000กว่าๆ

ชอบ ชนะเร็ว อ่ะ

Comment

Winfast นะครับ อิอิ

ผมก็เอาตัวนี้นะ(ถ้ากะไม่เปลี่ยนบ่อย เรื่องของเรื่องคือมันแพงกว่ายี่ห้ออื่นอะ) ทนนะผมว่ายี่ห้อนี้ ยังเคยใช้ GF2MX200 ของWinfastอยู่เลย เยี่ยมครับ ทนดี งานเนี๊ยบ แต่ตอนนี้เอาไปใส่เครื่องญาติ เอาไว้ให้พิมพ์งานคู่กะซีพียู Celeron 900

Comment

คงต้อง winfast น่ะครับ นอกจากการ์ดแรงและมีประสิทธิภาพกว่ารุ่นอื่นแล้ว ตัวการ์ดยังสวยด้วย(สวยไม่ใช่ลวดลายน่ะที่สวยคือกาจจัดเรียงตัวซีหรือชิพต่างๆเป็นระเบียบมากๆ)

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
          ชอบ ชนะเร็ว อ่ะ
          พักหลังๆปล่อยมุขแบบนี้กันบ่อยจัง ติดท่านหัวเกียร์มารึเปล่าเนี่ย ฮุๆๆๆ

สรุปแบบง่ายๆให้ จขกท.เข้าใจเลยละกัน

Winfast ยอมรับเลยของเค้าดีจริง เรียกได้ว่าคัดเกรดมาเลยแหละ(เอาประสบการ์ณตัวเองตัดสินนะ) งานก็เนียน ทีเด็ดก็คือการ์ดค่ายนี้ส่วนมากจะ OC ได้ดีแล้วก็รีดประสิทธิภาพออกมาได้เต็มที่(เอาประสบการ์ณตัวเองตัดสินอีกละ)

Inno3D ค่ายนี้ผมเห็นส่วนมากจะเป็นการ์ดราคาถูก แต่ก็คุณภาพดีนะ Spec ก็ไม่ได้ผิดแปลกไปจากชาวบ้านเค้าหรอก พักหลังๆมานี่พัฒนาไปในทางที่ดีมาก ทั้งหน้าตาการ์ด Package ดูดีสู้ยี่ห้ออื่นๆได้แล้ว(ไม่เหมือนแต่ก่อนการ์ดใบเป็นหมื่นใส่กล่องธรรมดาๆมาให้กะแผ่นไดร์เว่อร์แผ่นนึง) ส่วนเรื่อง OC เท่าที่ดูๆมาก็ทำได้แบบกลางๆ ไม่เด่นนัก ก็ไม่รู้เหมือนกันว่าทำไม(เอาประสบการ์ณตัวเองตัดสินอีกละ)

สรุป ถ้าใช้งานธรรมดาๆ เล่นเกมส์ ดูหนัง ไม่ OC ก็ Inno3D ไปเลย

แต่ถ้าชอบเล่นคอม ชอบลอง ชอบ OC ก็แนะนำ Winfast รับรองไม่ผิดหวัง

ปล.ทั้งหมดนี้ผมใช้ประสบการ์ณตัวเองตัดสิน ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยครับ ^_^

Comment

leadtech เท่านั้น

Comment

ชนะเร็ว อีกเจ้าครับ แล้วก็ ยาฆ่าหญ้า อีกค่ายก็ดีครับ

Comment

อย่าลืมเรื่องประกันน่ะครับ Inno 3 ปี

วินฟาส แค่ 2 ปี

แต่ก่อนยี่ห้อ Inno 3D กับ GALAXY มีแต่คนส่ายหน้า แต่ตอนนี้ดีกว่าบางยี่ห้อซะอีก

Comment

ผมชอบ winfast นะ ใช้มาตลอด แต่ผมว่ามันก็เหมือนกันยี่ห้อไหนก็แล้วแต่ถูกใจ ปัจจุบันเลือกใช้ แกแลคซี่ มันก็ดี มันก็เหมือนกัน -_-'' ไม่เหมือนกันตรงสกรีนภาพและราคา นิดๆหน่อยๆ

Comment

สวนกระแสหน่อย เมื่อก่อน inno อยู่อันดับท้ายๆที่ผมเลือกนะ แต่ตอนนี้อยู่อันดับต้นๆ เป็นรองแค่ XFX

Comment

ขอบคุณทุกคนมากครับ สบายใจขึ้นเยอะ

Comment

winfast ^^

แต่ตอนนี้ inno3d กำลังตีตลาดของในพันทิพเยอะมากๆ

Comment

Working...
                        X