Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีซื้อเครื่องมาประกอบใหม่เปิดได้สักแป๊บก็ดับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีซื้อเครื่องมาประกอบใหม่เปิดได้สักแป๊บก็ดับ

ใครพอจะมีประสบการณ์้บ้างครับ พอดีพึ่งซื้อเครื่องมาใหม่ กำลังจะลงวินโดว์เปิดไปได้สักพักไม่เกิน 10 นาที อยู่ดีๆ ก็ดับวูบไปเลยครับ
    ส่วนประกอบเครื่องมีดังนี้ครับ
    CPU:E2160
    MB:Gigabyte EP31-DS3L
    RAM: G.Skill Black Dragon 2GB Dual
    ฺVGA: ASUS ATI 3650 DDR2
    HDD: SAMSUNG 320GB SATAII
    Power Supply: Emermax 460W
    ทั้งหมดมือ 1 หมดครับ

ใครพอจะทราบช่วยทีนะค้าบบบบบบ

ใช้ได้แ้ล้วครับ คงเป็นที่ Sink CPU ไม่แน่นครับ อย่างที่แนะนำกันมา

ขอบคุณทุกความช่วยเหลือค้าบบบบบบบบบบบบบบ
    Last edited by seikosonic; 17 Aug 2008, 19:42:53.

ถอดแบตออกทิ้งไว้ 10 วิ ใส่เข้าไปset biosใหม่ตั้งบูตเลย

Comment

ตามท่านช้างบนครับ แล้วก็เช็คดูความร้อนด้วยครับ

Comment

Originally posted by toi_125 View Post
        ถอดแบตออกทิ้งไว้ 10 วิ ใส่เข้าไปset biosใหม่ตั้งบูตเลย
        จะลองทำดูค้าบ แล้วจะแจ้งให้ทราบในทันที

Comment

Originally posted by บ้าคอม View Post
          ตามท่านช้างบนครับ แล้วก็เช็คดูความร้อนด้วยครับ
          ตอนนี้ถอดแบตแล้วคับ แต่ก่อนหน้านี้เข้าไปดูความร้อน CPU มันขึ้นไปตั้ง 90องศาอะครับ ปกติมันเป็นแบบนี้ไหมอะ ไม่ได้เล่น PC มานาน

Comment

ถ้า 90 องศา นี่ผิดปรกติแล้วครับ

ซิ้งไม่แน่นป่าว

Comment

ซิงค์ไม่แน่น คิดว่าครับ cpu ร้อนเกินไปเลยดับ

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
                ถ้า 90 องศา นี่ผิดปรกติแล้วครับ

ซิ้งไม่แน่นป่าว
                ไม่แน่นจริงด้วยครับ - -"

Comment

ดึงออกมาหมุนตัว lock แล้วกดลงไปไหม่เลยครับ ให้ดัง แก๊รบ ทั้ง 4 มุม

Comment

ตามท่านข้างบน - -

Comment

ตอนนี้ใช้ได้แว้วครับพี่น้อง ขอบคุณมากมายสำหรับคำแนะนำ

Comment

มะเปงไรครับผมเต็มใจช่วย (มาไม่ทัน เขาแก้ได้ซะแว้ว แย่จัง)

Comment

Working...
                        X