Announcement

Collapse
No announcement yet.

AMD PHENOM จะออกมาใหม่อีกมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AMD PHENOM จะออกมาใหม่อีกมั้ยครับ

AMD PHENOM จะออกมาใหม่อีกมั้ยครับ

45 nm ครับ

ยืมลิ้งของคุณchampionrpg โพสได้ครับ

http://en.wikipedia.org/wiki/List_of...icroprocessors

Comment

45 nm ที่แน่นอน 32 อีกไม่ไกล

22 nm คงอีกนานอยู่
      sigpic
      -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
      -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
      งดแรงชั่วคราว

Comment

ความเร็วมัน กี่ Ghzครับ

Comment

Originally posted by jax88 View Post
          ความเร็วมัน กี่ Ghzครับ
          มันเป็นเรื่องของอนาคตครับ

45nm น่าจะประมาณสามกิ๊กมั้งตัวท๊อป
          sigpic
          -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
          -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
          งดแรงชั่วคราว

Comment

หลอ
            สองสามเดือน
            มันจะออกมาไหมน้อ
            อยากได้มากมาย

Comment

รุ่นที่จะเข้าไทยต่อไป น่าจะเป็นรุ่นที่ความเร็วต่ำกว่าเดิมมั้ง จะเป็นพวกประหยัดไฟอ่ะครับ

ที่แรงๆ น่าจะยังไม่เข้าไทย ถ้าเข้าก็คงปีหน้าแหละ

Comment

หลอเซง มากๆเลย
                อยากได้ปีนี้อ่า555

ถ้ามันเข้ามาอินเทลก็กะเด็นไปและอืมๆ

Comment

ลากได้4GHzนิดๆคับเห็นESอยู่เว็บจีนงะ ท่าทางจะซัดกับตระกูลQต่างๆได้สนุกขึ้นแน่ๆคับหุหุ

ปล.ลากได้4GHz แถมได้แคชL3เพิ่มมาอีกตั้ง4MBเป็น6MBคิดดูละกันว่าจาพอสู้กับi7ได้รึป่าวหุหุ

Comment

AMD ออกมาเท่าเดิมแหละ 2.2-2.6GHz - -*

Comment

รอdenubอยู่นะจ๊ะ

แฮๆะแต่ถ้าราคาเปิดเกิน10kก็ขอลาหุๆ

Comment

Originally posted by inside-idea View Post
                        ลากได้4GHzนิดๆคับเห็นESอยู่เว็บจีนงะ ท่าทางจะซัดกับตระกูลQต่างๆได้สนุกขึ้นแน่ๆคับหุหุ

ปล.ลากได้4GHz แถมได้แคชL3เพิ่มมาอีกตั้ง4MBเป็น6MBคิดดูละกันว่าจาพอสู้กับi7ได้รึป่าวหุหุ
                        น่าจะใกล้เคียงนะผมว่า แต่มันอาจจะแรงน้อยกว่าเพราะ i7 มันมีไฮเปอร์เทรดดิ้งด้วยอ่ะดิ

Comment

รอต่อไปครับ

Comment

Working...
                          X