Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีเสียงแปลกๆมาจากการ์ดจอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีเสียงแปลกๆมาจากการ์ดจอครับ

สเปคเครื่องน๊ะครับ

Athlon 3200+
    M2N-E
    Corsair XMS2 512*2
    Enermax 460W
    HDD 80G seagate
    ตัวปัญหา Spark 7900GS i500 512MB มันมีเสียงจี๊ดๆดังอะครับ
    เป็นตอนเล่นเกมส์อะครับเป็นทุกเกมส์ยิ่งเกมส์ใช้หนักๆจะดังตลอดเลย
    ถ้าเวลาดูเว็บบอร์ดตอนใช้Scrollเลื่อนดูกระทู้หรือรูปภาพก็มีเสียงอะครับ
    อยากทราบว่าเป็นไรมากมั๊ย ต้องเปลี่ยนหรือเอาไปเคลมไหมครับ

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาดูและตอบคำถามน๊ะครับ

ช่วยตอบคำถามผมหน่อยคร้าบ

จนปัญญาจริงๆ เพราะเป็นปัญหาที่น่ารำคาญมากๆครับ

ใครมีปัญหาแบบผมไหม

Comment

ผมก็เป็นเนี่ย เซงมาก มันดังจี๊ดๆๆๆตลอดเลย

การ์ดจอเสียเปล่าเนี่ย

Comment

ผมก็เป็น 6600 SPARK

ตอนเข้าเล่นเกมหรือใช้พวก 3D หนักๆ จะมีเสียง ของผมเป็นเสียงพัดลม พอเข้าโหมด 3D ความเร็วเพิ่ม รอบพัดลมเลยเพิ่มตาม

Comment

Originally posted by moosanarak View Post
          ถ้าเวลาดูเว็บบอร์ดตอนใช้Scrollเลื่อนดูกระทู้หรือรูปภาพก็มีเสียงอะครับ
          ตะก่อนผมเคยเป็นเหมือนกัน แต่ผมใช้ 6600 นะ

ไม่รู้ยังไงเปลี่ยน M/B แล้วหาย ลองแก้ดูก่อนครับ อย่าพึ่งเปลี่ยนตามผม

Comment

Working...
          X