Announcement

Collapse
No announcement yet.

DDR2 กับ DDR3 ใน VGA ต่างกันอย่างไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• DDR2 กับ DDR3 ใน VGA ต่างกันอย่างไรครับ

พอดี วันนี้ กำลัง จะไปซื้อการ์ดจอในงาน น่ะครับ

เชคราคาจากเวป
    http://www.com-hub.com/VGA1.htm

Spark GeForce 7600GS GeForce 7600GS DDR2 256MB 128-bit 12 PP 450/800 4,140
    Spark GeForce 7600GS GeForce 7600GS DDR3 256MB 128-bit 12 PP 450/1000 4,600

ต่างกัน 500 แนะนำทีครับ

แล้วมันเกี่ยวข้อง อะไร กับ Ram ไหมครับ Ram ผมเป็น DDR เฉยๆ

Comment

DDR3 มีความถี่ในการทำงานสูงกว่า กินไฟน้อยกว่า และความร้อนน้อยกว่าครัีบ (เฉพาะแรม)

ส่วนแรมตัวเครื่องเป็น DDR กับแรมการ์ดจอเป็น DDR2 หรือ DDR3

.. เรื่องนี้ไม่เกี่ยวกันครับ

ต่อให้เครื่องเราใช้ SD-RAM ก็ใช้งานการ์ดจอที่มี DDR4 ก็ยังได้

Comment

ขอบคุณมากครับ ^^ เพิ่ม 500 ก็คงจะคุ้มกว่าในระยะยาว

Comment

บอร์ด รองรับได้ ก็ โอเค ครับ

Comment

DDR3 จัดไปเรยครับ

Comment

มันต่างกันเยอะ พอสมควร DDR3 แรงสุดๆ แต่กำลังจะโดน DDR4 มาแย่งตำแหน่ง

แต่สุดท้ายแล้ว DDT ก็ แรงกว่าอยู่ ดี

Comment

Originally posted by toshi View Post
                มันต่างกันเยอะ พอสมควร DDR3 แรงสุดๆ แต่กำลังจะโดน DDR4 มาแย่งตำแหน่ง

แต่สุดท้ายแล้ว DDT ก็ แรงกว่าอยู่ ดี
                DDT...?? ขอรายละเอียดหน่อย

Comment

DDT ยาฆ่าแมลง ....

Comment

-*- มุขพี่ท่าน

Comment

ก๊าก

Comment

DDR3 ซิครับ

Comment

Working...
                        X