Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำปรึกษาเรื่องเมนบอร์ดไหม้ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำปรึกษาเรื่องเมนบอร์ดไหม้ทีครับ

บอร์ด DFI 790FXสุดที่รักเป็นอันต้องลาโลกไปก่อนวัยอันควรซะแล้วคืออยู่ๆก็ไหม้ขึ้นมาโดยไม่ทราบสาเหตุควันเต็มเคสไปหมด ทั้งที่ไม่ได้ลากอะไรเท่าไหร่เลยเนื่องจากอากาศมันร้อน ลองเอาไปเคลมดู
    แน่นอนคำตอนที่ได้มาคือหมดประกันแล้วเนื่องจากนอกเงื่อนไขรับประกัน แต่เนื่องจากเสียดายมากเพราะใช้มาไม่ถึงปีเลย เลยอยากขอคำปรึกษาว่า มันพอจะมีทางซ่อมได้รึเปล่า ราคาค่าซ่อมมันจะอยู่ที่ราคาเท่าไหร่อ่ะครับ ใครพอรู้บ้างครับ

ลองเอาไปสอบถามร้านซ่อมดูครับ ที่1000ทิป หรือเซียร์ชั้นใต้ดิน

Comment

ดีเล่อเค้าบอก ถ้าใหม้ ก็จบข่าว ซื้อใหม่อะ

Comment

ซ่อมได้ ก็แพงอยู่นะ แต่ซ่อมมาแล้วจะไปได้อีกเท่าไร

มองหาตัวใหม่เลย

Comment

เสียดายจัง บอร์ดแรงด้วย

Comment

ใว้อาลัย 1 นาที

Comment

ดูเคสดีๆครับ ของผมเคสเก่ากับบอร์ดเก่าตัวก่อนหน้านี้ โมเคสเยอะไป ประกอบแล้วช็อตไหม้ ซาวด์ออนบอร์ดแต๊บเหมือนกัน แล้วก็หมดประกันโดยปริยาย ดีที่บอร์ดยังไม่ตาย

Comment

ผมเคยใหม้เเหมือนกัน ทำใจลูกเดียวครับ อย่างน้อยค่าซ่อม 500ขึ้นไปแน่นอน ก่อนจะซ่อมลองถามราคาดูให้ดีก่อนนะครับเดี๋ยวโดนฟันราคาแล้วแย่้เลย

Comment

Originally posted by _d View Post
                  ดูเคสดีๆครับ ของผมเคสเก่ากับบอร์ดเก่าตัวก่อนหน้านี้ โมเคสเยอะไป ประกอบแล้วช็อตไหม้ ซาวด์ออนบอร์ดแต๊บเหมือนกัน แล้วก็หมดประกันโดยปริยาย ดีที่บอร์ดยังไม่ตาย
                  ใช้ได้แล้วครับ SOUND อะ อิอิ

Comment

ผมก็เคยไหม้ ดีนะ saveway ยังเครมให้

ไว้อาลัย 1 นาที ครับ

Comment

เศร้าใจจังถ้าเป็นบรอดผมนะเซ็งไปหลายวันเจอแบบนี้

Comment

อาลัยด้วยคน

Comment

ขอได้มะ บ้านผม รับซ่อม เครื่องใช้ ไฟฟ้า อยากลองให้ พ่อ ซ่อมดู อิอิ

Comment

http://www.mainboardservice.com/

ดูดี แต่ผมไม่เคยลอง คุณลองแล้วบอกต่อด้วยเน้อ

Comment

ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ แค่รู้ว่าพอมีทางซ่อมได้ก็โอเคแล้วครับ เพราะรักมันมากเหลือเกินลากเท่าไหร่ก็ไปไม่เคย
                              งอแงเสียแต่ผมใจไม่ถึงพอ

Comment

Working...
                              X