Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอสอบถามเรื่อง CRYORIG R1 UNIVERSAL กับหม้อน้ำปืด 1 ตอนทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอสอบถามเรื่อง CRYORIG R1 UNIVERSAL กับหม้อน้ำปืด 1 ตอนทีครับ

CRYORIG R1 UNIVERSAL เทียบได้กับตัวใหนของหม้อน้ำ 1 ตอน

สำหรับคนที่ใช้อยู่เป็นไงบ้างครับ

ตอนนี้กำลังคิดอยู่ว่าจะซื้อตัวนี้ หรือหม้อน้ำ 1 ตอนดี

ส่วนตัวเล่นแค่เกมทั่วไปไม่ได้ OC แต่อย่างใดครับ

R1 เย็นกว่าน้ำปิด 1ตอนครับ

Comment

Originally posted by Arjuna View Post
      R1 เย็นกว่าน้ำปิด 1ตอนครับ
      สมมุติว่าผมใช้ 1 ตอนอยู่ควรข้ามไป 2 ตอนหรือจัดตัวนี้ดี ใช้น้ำ ก้กังวลกลัวจะรั่ว

Comment

น้ำปิด 1 ตอนต้องถามยี่ห้อก่อนเลย ถ้าแบรนรุ่นดีๆ เช่น H80i v2, X42 อันนี้กิน R1 ขาดลอย เรียกว่าไม่มีลมเทพตัวไหนเอาลงได้
        แต่ถ้าตัวสับปะรังเคราคาไม่ถึง 2 พัน ความเย็นอย่าถามหาครับ

จะเลือกซิ้งหรือน้ำปิดอยู่ที่ความชอบมากกว่า โดยเฉลี่ยน้ำปิดเย็นกว่าซิ้งลม แต่ถ้ากลัวรั่วก็ซิ้งลมก็โอเคครับ

Comment

จุดอ่อนของพวกน้ำปิดคือปริมาณน้ำในระบบน้อยมาก ถ้าแผงรังผึ้งดึงความร้อนออกจากน้ำไม่หมด
          น้ำจะวนกลับเข้าไปรับความร้อนเพิ่มขึ้นอีกสุดท้ายก็ต้องแก้ปัญหาด้วยการอัดพัดลมเพิ่มเหมือน H80i V2 ถึงจะเอาอยู่
          .............

.........

Comment

Originally posted by Arjuna View Post
            จุดอ่อนของพวกน้ำปิดคือปริมาณน้ำในระบบน้อยมาก ถ้าแผงรังผึ้งดึงความร้อนออกจากน้ำไม่หมด
            น้ำจะวนกลับเข้าไปรับความร้อนเพิ่มขึ้นอีกสุดท้ายก็ต้องแก้ปัญหาด้วยการอัดพัดลมเพิ่มเหมือน H80i V2 ถึงจะเอาอยู่
            .............

.........

ตอนนี้ผมกำลังคิดอยุ ระหว่าง H80i V2 กับ พัดลม R1 จะไปทางใหนดี ถ้า H80i v2 คงหาจับมือสอง แนะนำทีครัล

Comment

Originally posted by kenkung253 View Post
              ตอนนี้ผมกำลังคิดอยุ ระหว่าง H80i V2 กับ พัดลม R1 จะไปทางใหนดี ถ้า H80i v2 คงหาจับมือสอง แนะนำทีครัล
              แล้วแต่ชอบเลยครับ

Comment

Working...
              X