Announcement

Collapse
No announcement yet.

การด์จอ ATI ของผมไม่ทำงานครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การด์จอ ATI ของผมไม่ทำงานครับ

การด์จอของผม ATI His 4850 น่ะครับ
    ตอนเปิดคอมมามันฟ้องว่าไม่มีไดร์ฟเวอร์แบบในภาพน่ะครับ
    ผมไม่ทราบว่ามันเป็นที่อะไรครับ รู้สึกว่าเครื่องหน่วงๆกระตุกช้าลงเหมือนกันครับ
    windowของผมเป็น 7 นะครับ
    รบกวนพี่ๆช่วยแก้ปัญหาด้วยน่ะครับ
    ผมลองลบไดร์ฟเวอร์ลงใหม่แล้วก็ไม่หาย
    ขอบคุณครับ
    Attached Files

ลองลบแบบหมดตด เอ้ย หมดจด ยังครับ

แล้วโหลดมาตรงกับวินโด้ที่ใช้งานรึป่าว

ก่อนหน้านี้ใช้งานได้ปกติรึป่าว

Comment

ใกล้สงกรานต์แล้ว การ์ดจอมันคงอยากพักผ่อนบ้างครับ = =

ล้อเล่นนะครับ....ลอง uninstall ไดรเวอร์ออก แล้วเข้า safemode ใช้ driver sweeper จัดการ clean อีกที
      แล้วลองเปลี่ยนไดรเวอร์เวอร์ชั่นอื่นดูครับ ขอให้โชคดี

Comment

เริ่มที่ Driver ก่อนเลยครับ

Comment

ลบ
          Last edited by nott2539; 9 Apr 2011, 13:12:59.

Comment

Originally posted by wiroon View Post
            ใกล้สงกรานต์แล้ว การ์ดจอมันคงอยากพักผ่อนบ้างครับ = =

ล้อเล่นนะครับ....ลอง uninstall ไดรเวอร์ออก แล้วเข้า safemode ใช้ driver sweeper จัดการ clean อีกที
            แล้วลองเปลี่ยนไดรเวอร์เวอร์ชั่นอื่นดูครับ ขอให้โชคดี
            มันขอล่าล่วงหน้าไปก่อนสงกรานต์อีกครับ ฮิฮิ
            เดียวผมจะลองทำตามดูนะ

Comment

Working...
            X