Announcement

Collapse
No announcement yet.

psu tsunami 550 watt ใช้กับ 8800GT ไหวไหมคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• psu tsunami 550 watt ใช้กับ 8800GT ไหวไหมคับ

กำลังคิดจะซื้อ 8800GT แต่กลัวไฟไม่พอ

E6600
    HD 80 * 2 Raid 0 + 120 sata
    DVD RW + DVD
    RAM 4 Gb
    7600GS
    PSU TSUNAMI 550 Watt
    Lianli PC6 พัดลม หน้า 2 บน 1 หลัง 1

ถ้าเปลี่ยนเป็น 8800GT ไฟมันจะพอไหมครับ ไม่คล๊อกใช้แบบชาวบ้าน ๆ

ไม่ดีหรอกครับ
    ไม่แนะนำอย่างยิ่ง
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

ไม่แน่ใจนะ แต่ผมใช้ DELUX 500w ก็เอาอยู่นะ

Comment

อีนูแม็กไปเลยคับ^^"

Comment

พอครับ ถ้าใช่ตัวนี้นะ
          เคยใช้ คู่กับ X850XT PE กินไฟมากๆ เลย (กินไฟมากกว่า GF8800GTS ซะอีก 130nm)
          มี E6600@3.8G
          DQ6
          RAM GEIL Ultra 2G
          HDD 4ลูก
          CD Drive 2 ตัว
          พัดลม 4 ตัว
          หลอดไฟ 2 หลอด
          FDD
          MODEM

Comment

คิดว่าเปลี่ยนเป็น 8800GT น่าจะไม่พอคับ เพราะอุปกรณ์ในเครื่องท่าเยอะจิงๆ

Comment

http://www.tsunami.co.th/CASE/tsunam...0commander.htm

ตัวนี้เลยของผม มันจะไหวไหม อะ

Comment

ดัน ดัน

Comment

มีตังถอยของแรงๆแล้วก็เจียดเงินซื้อ psu ดีๆหน่อยครับ ของได้ไช้ได้เต็มกำลังของมัน แล้วก็ได้อยู่กะเรานานๆ

Comment

ก็อยากจะถอยอยู่เหมือนกันแต่ ค่อย ๆ เป็นค่อย ๆ ไป ถ้า มันใช้ได้ก็ใช้ไปก่อน แล้วค่อยเปลี่ยน PSU ที่หลัง กลัวซื้อมาแล้วมันใช้ไม่ได้ มันต้องจ่ายหนักนะท่าน ซื้อพร้อมกัน 2 อย่างไม่ไหว เกรงใจกระเป๋าเงินตัวเอง

กรุงโรมยังสร้างไม่เสร็จภายในวันเดียว คอมผมก็เหมือนกัน

สรุป ให้ผมทีมันเอาไหวไหม แค่เล่นเกมส์ Gear Of war , Counter Strike , Dota , FM2008 ดูหนังฟังเพลง เล่น web แค่นี้มันเอาไหวไหม

Comment

ของผม 8800GTS
                      PSU enermax liberty 500W เอาอยู่อะครับ

Comment

ไอ้ใช้ได้น่ะ มันก็ใช้ได้อยู่แล้ว แต่จะอึดได้แค่ไหนเวลาเล่นเกมส์นานๆ อันนี้ไม่รู้

Comment

ไหนๆก็เก็บตังพอจะถอย 8800GT ได้แล้ว สู้เสียเวลาเก็บเงินซื้อ PSU ดีๆอีกหน่อยดีกว่าครับ
                          พอเก็บเงินถอยได้ทั้ง PSU ทั้ง 8800GT แล้ว
                          เมื่อถึงตอนนั้นราคา 8800GT น่าจะลดลงมาบ้าง พอให้มีตังเหลือไปทำอย่างอื่น
                          นี่ผมเองก็กำลังเริ่มเก็บตังอีกรอบแล้ว คราวนี้จะถอยทั้ง PSU ดีๆ ทั้งการ์ดจอแรงๆ
                          กว่าจะครบก็เดือนมีนาคมปีหน้า
                          พอถึงตอนนั้นอาจจะมีการ์ดจอแรงๆตัวใหม่ในราคาที่จะซื้อตัวก่อนหน้านั้นมารอให้ผมซื้อก็ได้

Comment

ผมก้อใช้ อยุ่ ว่า จะเปลี่ยนอยุ่ละครับ แต่ตัว tsunami commando ก้อใช้ได้กีไม่มีปัญหาอะไร

Comment

ลองใช้ดูก่อนคับ ถ้าไม่ไหวค่อยเปลี่ยน อิอิ

Comment

Working...
                              X