Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับการใส่การ์ดจอ 2 ตัวหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับการใส่การ์ดจอ 2 ตัวหน่อยครับ

คือตอนนี้ใช้ Sapphire 3870 แล้ว CF อ่ะครับ

ปรากฏว่าใช้มาเดือนนึง ค่าไฟเพิ่มบานเลย -*-

ถ้าเราไม่ได้กด Enable Crossfire ที่ ccc มีนจะยังกินไฟมั้ยครับ? แต่ผมเห็นอุณหภูมิมันก็ยังมีทั้ง2ตัวครับ

แต่พอ ผมไป Disable การ์ดตัวที่ 2 ใน Device Manager การ์ดจอตัวนึงก็อุณหภูมิเป็น -1 ครับ
    แบบนี้มันจะยังกินไฟไหมครับ?

น่าจะกินน่ะ

พัดลมยังหมุนอยู่ใช่ป่าว

ขนาดผมใช่ออนบอร์ดพัดลมมันก็ยังหมุนอยู่น่ะ

Comment

Originally posted by LiveChuang View Post
      คือตอนนี้ใช้ Sapphire 3870 แล้ว CF อ่ะครับ

ปรากฏว่าใช้มาเดือนนึง ค่าไฟเพิ่มบานเลย -*-

ถ้าเราไม่ได้กด Enable Crossfire ที่ ccc มีนจะยังกินไฟมั้ยครับ? แต่ผมเห็นอุณหภูมิมันก็ยังมีทั้ง2ตัวครับ

แต่พอ ผมไป Disable การ์ดตัวที่ 2 ใน Device Manager การ์ดจอตัวนึงก็อุณหภูมิเป็น -1 ครับ
      แบบนี้มันจะยังกินไฟไหมครับ?
      กินครับ แต่กินไม่เต็มที่เพราะตัวหนึ่ง ตอนเล่นเกมส์ 3D ไม่ทำงาน (แค่เสียบก็กินไฟ Idle ปกติที่พัดลม VGA หมุน)
      สงสัยเซ้นเซอร์จะ เอ๋อนะ ไม่เป็นไร
      ถ้าไม่อยากให้กินไฟก็ถอดออก แล้วเสียบตัวเดียวพอ แล้วท่าอยาก Cross fire ก็เสียบใส่ใหม่ 555+

Comment

ตัวที่ Disable ไป ปรับพัดลม 100% มันก็ไม่หมุน 100% ครับ ไม่ได้ยินเสียงเลย

Comment

Working...
        X