Announcement

Collapse
No announcement yet.

HD4870 เย็นๆด้วย HR-03 GT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HD4870 เย็นๆด้วย HR-03 GT

stock เดิมๆ idle 80 full 90 ปลายๆ
    stock เดิม ปรับ CCC Prifile แล้วปรับรอบพัดลม 35% idle 55 full 80

4870 + HR-03 GT + fan TT 2000 RPM idle 45 full ไม่เกิน 60
    ที่ อุณหภูมิห้องไม่แอร์ประมาณ 32 องศา ครับ

แล้วของท่านอื่นๆ ใช้ 4850 หรือ 4870 + ซิ้งอะไรกันบ้างครับได้ temp ที่พอใจกันบ้างรึป่าวครับ

ของผม stock เดิมๆ clock ไป 750/1100 idle 42 full 58 พอใจแล้ว

มาเนียน

Comment

Originally posted by Deenkung View Post
      ของผม stock เดิมๆ clock ไป 750/1100 idle 42 full 58 พอใจแล้ว

มาเนียน
      - - นั่นมัน 9600gt แล้วละมั่งท่าน

จริงๆมันก็โอเคนะสำหรับ 4870 + HR-03 gt
      แต่..มันเปลืองงบไปป่าวหว่าอีก 1650 + พัดลมดีๆซักตัว
      แถมซื้อมาติดประกันก็หมดไปด้วยเนี่ย
      ผมว่าร้อนๆแล้วรอประกันใกล้หมดค่อยซื้อมาติดก็ไม่เสียหายนะครับ

Comment

Originally posted by garlic View Post
        - - นั่นมัน 9600gt แล้วละมั่งท่าน

จริงๆมันก็โอเคนะสำหรับ 4870 + HR-03 gt
        แต่..มันเปลืองงบไปป่าวหว่าอีก 1650 + พัดลมดีๆซักตัว
        แถมซื้อมาติดประกันก็หมดไปด้วยเนี่ย
        ผมว่าร้อนๆแล้วรอประกันใกล้หมดค่อยซื้อมาติดก็ไม่เสียหายนะครับ

ซื้อการ์ดมาเปลี่ยนซิ้งค์ใหม่ นี่ประกันหมดเหรอครับ???

ปล.ใช่เหรอ?? ขอที่มาหน่อยครับ

Comment

หมดหรอครับไม่น่าหมดนะ

Comment

ไม่หมดนะครับ ไม่เห็นว่ามี ยัน รึ อะ ไรมา ซีลไว้เลย

Comment

น่านดิมันจะหมดประกันได้ไงอ่า
              ยันกันแต๊ป มันได้อยู่ตรงซื้งซะหน่อย

Comment

อิอิกำ งี้การ์ดผมประกันหมดทุกตัวแล้วแน่เลย

Comment

Originally posted by jo5353 View Post
                  stock เดิมๆ idle 80 full 90 ปลายๆ
                  stock เดิม ปรับ CCC Prifile แล้วปรับรอบพัดลม 35% idle 55 full 80

4870 + HR-03 GT + fan TT 2000 RPM idle 45 full ไม่เกิน 60
                  ที่ อุณหภูมิห้องไม่แอร์ประมาณ 32 องศา ครับ

แล้วของท่านอื่นๆ ใช้ 4850 หรือ 4870 + ซิ้งอะไรกันบ้างครับได้ temp ที่พอใจกันบ้างรึป่าวครับ
                  ของผม HD4850 ใช้กับ Zalman GV1000 บางหยองกินเนื้อที่ 1 slot ... เปิดแอร์ 25 c - 26 c ... กด Idle มาเหลือที่ 37 c. กับ Full ที่ 43 c. ครับ (เดิม Stock Sink เจอ Idle 64 c และ full 78 c.) ... ถ้าปิดแอร์ Temp ก็เพิ่มอีกขาละ 5 c - 6 c ครับ

HR-03GT อาจจะเย็นกว่าอีก 2 c - 3 c แต่กิน slot ไป 4 slot ไม่ปลื้มครับ

sigpic

Comment

Originally posted by garlic View Post

ถ้า Sticker รับประกัน ไม่ได้ติดทับน๊อต เปลี่ยนได้ครับ เพราะเราไขน๊อตออกมาได้สบายโดยไม่โดน sticker เป็นพอ ... แต่ถ้าปล่อยให้ร้านค้ามันทะลึ่งติดทับน๊อต ก็เปลี่ยนไม่ได้แน่นอนครับ เพราะ sticker ฉีกขาดแน่ ต้องดูเป็นกรณีไป
                    Last edited by mercadix; 1 Jul 2008, 21:16:11.

sigpic

Comment

อยากจะรู้ว่า ไอ้ HR-03GT มันจะเย็นกว่านี้ได้อีกไหม รึว่าผมแปะซิ้งไม่ดีก็ไม่รู้ ใจจริงนึกว่ามันจะได้
                      Idle สัก 30 ปลายๆ ผู้รู้ช่วยตอบทีครับ

Comment

Originally posted by jo5353 View Post
                        อยากจะรู้ว่า ไอ้ HR-03GT มันจะเย็นกว่านี้ได้อีกไหม รึว่าผมแปะซิ้งไม่ดีก็ไม่รู้ ใจจริงนึกว่ามันจะได้
                        Idle สัก 30 ปลายๆ ผู้รู้ช่วยตอบทีครับ
                        จาก 80 c -----> 45 c ... ลดลง 35 c. ปลื้มเหอะ

sigpic

Comment

Originally posted by penguinbenz View Post
                          ซื้อการ์ดมาเปลี่ยนซิ้งค์ใหม่ นี่ประกันหมดเหรอครับ???

ปล.ใช่เหรอ?? ขอที่มาหน่อยครับ
                          อ่ะ..ขอโทษครับ เท่าที่จำได้ผมเคยอ่านในบอร์ดไม่บอร์ดไทยก็บอร์ดนอกนี่แหละครับที่บ่นเรื่องเปลี่ยนซิงค์แล้วประกันหมด ยังไงก็ขอโทษที่โชว์โง่ด้วยครับ

Originally posted by mercadix View Post
                          ถ้า Sticker รับประกัน ไม่ได้ติดทับน๊อต เปลี่ยนได้ครับ เพราะเราไขน๊อตออกมาได้สบายโดยไม่โดน sticker เป็นพอ ... แต่ถ้าปล่อยให้ร้านค้ามันทะลึ่งติดทับน๊อต ก็เปลี่ยนไม่ได้แน่นอนครับ เพราะ sticker ฉีกขาดแน่ ต้องดูเป็นกรณีไป
                          อาจจะเป็นเพราะผมดูในบอร์ดนอกเลยดูไม่ละเอียดและเป็นอย่างที่ท่านmercadixว่าก็เป็นได้ครับ

กราบขอโทษงามๆอีกที

Comment

ประกันไม่หมดครับ เคยถอดออกทาซิลิโคนใหม่ของเราเอง แล้วส่งเคลมด้วย ได้ตัวใหม่เลยครับ

Comment

เปลี่ยนซิ้งการ์ดจอประกันไม่หมดคับ
                              มาช่วยอีกเสียง

Comment

Working...
                              X