Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยชี้แนะการ์ดจอให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยชี้แนะการ์ดจอให้หน่อยครับ

การ์ดจอที่ผมเล็ง ๆ ไว้ คือ ASUS EN9800GTX+ DK TOP กับ HIS HD4870 Ice Q4 TURBO+

ใจจริง ๆ ชอบ ASUS EN9800GTX+ DK TOP ชอบค่ายเขียว ไม่ชอบค่ายแดง

แต่เพิ่มงบนิดหน่อยได้ HIS HD4870 Ice Q4 TURBO+ แรงกว่า

ความแรงมันแตกต่างกันมากน้อยแค่ไหนหรอครับ นับเป็นเปอร์เซ็นได้ยิ่งดีครับ เล่นเกมส์กินสเปคสูง ๆ

ถ้ามันแรงต่างกันกันมาก จะลองเปลี่ยนใจใช้่ค่ายแดงดูครับ เพื่อความแรง....

ชอบเขียวก็ใช้เขียวดิ ความแรงต่างกันนิดหน่อยเป็นบางเกม
    แต่ผมชอบiceqสวยดี
    Attached Files

Comment

ใครมีกราฟแปะให้เค้าดูหน่อยครับ อิอิ

Comment

http://www.jedicool.com/product.php?id=1207

ลองดูตัวนี้ดูครับ 9800GTX+ กลายร่างถูกด้วย

Comment

GTS250 ลองดิ ... (กรู้ ๆ)

Comment

ตามนั้น

Comment

260 55nn โลด

Comment

HIS HD4870 Ice Q4 TURBO+

Comment

Originally posted by maxx2007 View Post
                  สนตัวนี้อยู่อ่าครับ ไม่ทราบว่า 10000นิดๆ จะคุ้มกับการเสียไปมั้ย

Comment

Originally posted by Momo View Post
                    http://www.jedicool.com/product.php?id=1207

ลองดูตัวนี้ดูครับ 9800GTX+ กลายร่างถูกด้วย
                    Originally posted by Kraiwit View Post
                    GTS250 ลองดิ ... (กรู้ ๆ)
                    ไม่อยากลองอ่ะครับ ไม่ค่อยชอบ ไม่สวย อิอิ

Comment

Originally posted by maxx2007 View Post
                      Originally posted by MuMaZor View Post
                      สนตัวนี้อยู่อ่าครับ ไม่ทราบว่า 10000นิดๆ จะคุ้มกับการเสียไปมั้ย
                      ใช่ครับสนตัวนี้อยู่เหมือนกัน EVGA GTX260 Core216 SuperClocked - 55NM มันจะคุ้มกับเงินที่เสียไปอ่ะเปล่าครับ

Comment

คุ้มหรือไม่คุ้ม อยู่ที่ตัวท่านแล้วแหละครับ ใช้งานคุ้มค่าที่จ่ายไปหรือเปล่า ไม่ใช่ซื้อกาดจอตัวละ 10000 มา เล่นแต่ DotA เพราะ กาดจอตัวละ 3000 ยังเหลือกินเหลือใช้เลย

ถ้าท่านซื้อตัวละ 10000 มา ได้เล่นเกมแรงๆ ใหม่ๆ เกือบทุกวัน เอาเป็นว่า เล่นเกมภาพสวยๆเป้นอาชีพเลย มันก็คุ้มอะ ถ้าตังพอไม่เดือนร้อนเท่าไร ก็น่าซื้อครับ

Comment

Originally posted by playplay View Post
                          คุ้มหรือไม่คุ้ม อยู่ที่ตัวท่านแล้วแหละครับ ใช้งานคุ้มค่าที่จ่ายไปหรือเปล่า ไม่ใช่ซื้อกาดจอตัวละ 10000 มา เล่นแต่ DotA เพราะ กาดจอตัวละ 3000 ยังเหลือกินเหลือใช้เลย

ถ้าท่านซื้อตัวละ 10000 มา ได้เล่นเกมแรงๆ ใหม่ๆ เกือบทุกวัน เอาเป็นว่า เล่นเกมภาพสวยๆเป้นอาชีพเลย มันก็คุ้มอะ ถ้าตังพอไม่เดือนร้อนเท่าไร ก็น่าซื้อครับ
                          อืมครับ ผมก็ไม่ได้เอามาเล่น DotA หรอกครับ ผมจะ้เอามาเล่นพวก Crysis , Farcry2
                          เกมส์พวกกินสเปคต่าง ๆ Crysis ผมยังไม่ได้เล่นเลยอ่ะครับ คอมเครื่องเก่าใช้มา 5-6 ปีแล้ว
                          สเปคเก่ามาก

AMD Athlon Xp 2500+
                          Ram 786m
                          VGA GF6200 256m

เล่น Farcry ภาคแรกจบก็ถือว่าดีแล้ว อิอิ ฝืนเล่นเอาจนจบ

Comment

ยังไงก็ขอบคุณทุกท่าน ที่มาช่วยให้ความเห็นน่ะครับ ขอบคุณครับ

Comment

แล้ว GTX260 กับ HD4870 ตัวไหนแรงกว่ากันครับ

Comment

Working...
                              X