Announcement

Collapse
No announcement yet.

AMD Overdrive vs Orthos

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AMD Overdrive vs Orthos

อยากทราบว่าStability test ในAMD Overdrive กับ Orthos อันไหนเชื่อมั่นได้มากกว่ากัน

ใครเคยใช้ช่วยมาแถลงที่ครับ

ผมว่า
    2 หัวใช้ Orthos
    3-4หัว ใช้ Prime95

Blend Mode
    Priority 9-10

สัก 1 ชั่วโมงก็เหลือๆ

Comment

Originally posted by ps000000 View Post
      ผมว่า
      2 หัวใช้ Orthos
      3-4หัว ใช้ Prime95

Blend Mode
      Priority 9-10

สัก 1 ชั่วโมงก็เหลือๆ

ตามนั้นครับ

Comment

ปกติ ใช้ orthos รันยาวซัก ชม นึง
        แล้วก็ลองเล่นเกมปังย่า

เกมไรก็ไม่รู้ เทสผ่านหมด แต่พอเล่นเกมไปเด้งซะงั้น
        full load ก็ไม่ แต่ดันเด้ง พอลองลดบัสลงนิดหน่อยก็เล่นได้
        เลยใช้เกมเป็นตัวเทสแล้วครับพักหลัง แต่ก็เอา orthos เป็นอันดับแรก

ท่านใช้อะไรหนักๆประจำก็ลองใช้เทสได้หมดแหละครับ เพราะมันคือชีวิตประจำวันท่าน

Comment

Originally posted by ห้าวซัง View Post
          ปกติ ใช้ orthos รันยาวซัก ชม นึง
          แล้วก็ลองเล่นเกมปังย่า

เกมไรก็ไม่รู้ เทสผ่านหมด แต่พอเล่นเกมไปเด้งซะงั้น
          full load ก็ไม่ แต่ดันเด้ง พอลองลดบัสลงนิดหน่อยก็เล่นได้
          เลยใช้เกมเป็นตัวเทสแล้วครับพักหลัง แต่ก็เอา orthos เป็นอันดับแรก

ท่านใช้อะไรหนักๆประจำก็ลองใช้เทสได้หมดแหละครับ เพราะมันคือชีวิตประจำวันท่าน
          ผมว่าลากแล้วเทสด้วยการเล่นเกมส์หนักๆ เลยไม่เวริคอ่ะครับ

เผาcpu ให้เข้าที่ก่อนแล้วค่อยมาเล่นเกมส์ ใช้งานจรอง

มันจะไม่ค่อยเด้ง ผมลองดูลากปุ๊บ โซโล่เกมส์หนักเลย ส่วนใหญ่

จะเด้งตลอด แต่เพิ่งรู้นะเนี่ยว่า3-4หัวใช้Primeดีกว่า ไอเราก็Orthos

ยาวเลย

Comment

ปังย่ามันหลอนครับ อย่าเอามันมาเทสความสเถียรอะไรเลย

client ปังย่าตั้งแต่ ss3 ขึ้นมาผมเห็นมันหลอนอยู่ตลอดเลย เรื่องกราฟฟิคมั่วซั่วเนี่ย

Comment

โปรแกรมพวกนี้เชื่ออะไร 100% ไม่ได้ทั้งงั้นคับ ใช้อ้างอิงได้ว่า(ค่อนข้าง)นิ่งเฉยๆ ใช้งานปกติ ดีที่สุดคับ

Comment

Originally posted by VooDooXT View Post
                โปรแกรมพวกนี้เชื่ออะไร 100% ไม่ได้ทั้งงั้นคับ ใช้อ้างอิงได้ว่า(ค่อนข้าง)นิ่งเฉยๆ ใช้งานปกติ ดีที่สุดคับ

Comment

Originally posted by VooDooXT View Post
                  กำลังหาคำตอบอยู่ครับมือใหม่เพิ่ง oc ครั๊งแรก

ecs+4800+คอแซ1g.[5300]+คิงสตัน2g.[6400]ปรับบัส240ไฟ1.3v = 3.0g

รัน Orthos ได้ 10 กว่าวิ ก็ Stop ขึ้น error ไรไม่รู้

แต่ใช้ดูหนัง HD mkv กะใช้งานทั่วๆไปปกติ อุณหภูมิcpu 44-48[ซิ๊งเดิม]

อย่างนี้จะมีปัณหากับcpu/mb ไรไหมครับถ้ายังใช้@3g. ต่อไป

Comment

Originally posted by Sound-D View Post
                    กำลังหาคำตอบอยู่ครับมือใหม่เพิ่ง oc ครั๊งแรก

ecs+4800+คอแซ1g.[5300]+คิงสตัน2g.[6400]ปรับบัส240ไฟ1.3v = 3.0g

รัน Orthos ได้ 10 กว่าวิ ก็ Stop ขึ้น error ไรไม่รู้

แต่ใช้ดูหนัง HD mkv กะใช้งานทั่วๆไปปกติ อุณหภูมิcpu 44-48[ซิ๊งเดิม]

อย่างนี้จะมีปัณหากับcpu/mb ไรไหมครับถ้ายังใช้@3g. ต่อไป
                    เพิ่มไฟ cpu หน่อยคับ ซัก1.4กว่าๆ

Comment

บางครั้งอยู่รอดได้ในอุณหภูมิสูงๆก็ไม่ได้แปลว่าเสถียร
                      การ์ดจอผมตามลายเซ็นซิ้งค์เดิมคล็อกแค่นิดเดียว ผ่าน furmark 4 ชม.ที่ 73c
                      เล่น crysis 6 ชม. ที่ 65c ไม่มีปัญหา แต่เล่น devil may cry 4 ได้ไม่เคยเกิน 2 ชม. ต้องค้าง
                      ทั้งๆที่อุณหภูมิไม่เคยเกิน 56c ทุกวันนี้ถ้าจะเล่นต้องใช้แบบเดิมๆ ไม่มีค้างอีกเลย

Comment

Working...
                      X