Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยบอกเหตุผลดี ๆ หน่อยครับ ถ้าผมจะเปลี่ยน จาก E6750 to Q6600

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยบอกเหตุผลดี ๆ หน่อยครับ ถ้าผมจะเปลี่ยน จาก E6750 to Q6600

คือว่า ตอนนี้ มี E6750 เพิ่งซื้อมาไม่นาน แต่เห็น ราคา Q6600 เพิ่งลง เลยตัดสินใจไม่ถูกว่าควรจะเปลี่ยน ไปเล่น 4 core ดีหรือ เปล่า เพราะ ถ้าขาย E6750 ก็เพิ่งเงิน อีกหน่อย ก็ได้ Q6600 4 core มาใช้ แต่ไม่รู้ว่า มันต่างกันเยอะหรือเปล่า ระหว่าง E6750 กับ Q6600 ส่วน มาก ก็ใช้งานทั่งไป แปลง ไฟล์หนังบ้างบางที่ และขอถามอีกหน่อย 4 core นี่มันร้อนหรือเปล่าครับ ถ้าเทียบ แบบ เดิม ๆ ทั่งคู่ อันไหนร้อนกว่ากัน เพราะผมไม่ชอบความร้อน อิอิ

นั่นจิคับ อยากทราบเหมือนกัน

ว่าแต่ซื้อตอนนี้หรือรอ PHENOM ดีหว่า?????

Comment

ยกถังน้ำพร้อมกัน 2 มือดีครับ
      แต่ยกถังน้ำ 4 มือยิ่งสบายกว่ามากมาย

Comment

ลองพิสูจน์ด้วยตัวท่านเองดีกว่าครับ อุ อุ (เผื่อผมด้วย ผมจะได้รู้ด้วยคน)

Comment

นั่นสิผมก็อยากรู้
          ว่า 4 หัว 1066 กะ
          2 หัว 1333
          อย่างไหนมันดีกว่ากัน

Comment

อยากได้เหมือนกันครับ

แต่ซื้อมาก็คงใช้งานไม่ถึงอยู่ดี

Comment

ผมว่าถ้ามีของดีอยู่แล้ว ก็อย่างรีบเปลี่ยนเลยครับ เพราะของที่ท่านมี มันก็ใช้ไม่หมดอยู่แล้ว ครับ

รีบซื้อตอนนี้ เดวมันก็มีออกมาเรื่อยๆ เดี๋ยวท่านก็ต้องเปลี่ยนตามมันไปเรื่อยๆ

เดี๋ยวไม่นานก็มี QUAD แลล BUS 1333 ออกมาอีกเรื่อยๆแหล่ะครับ

อย่าใจร้อน เพราะที่ใช้ ยังรีดออกมาไม่หมดด้วยซ้ำ

ปล.ถ้าซื้อมาเล่นเกม ไม่เห็นผลครับ เพราะของที่มีอยู่มันก็แรงแล้ว รออีกหน่อยเดวมันก็มาใหม่

Comment

อยากรู้ๆ

บอกทีๆ

Comment

สำหรับความแตกต่างนั้น เมื่อเทียบกับการเล่นเกมนั้น E6750 ดีกว่าครับ เพราะผมใช้ Q6600 อยู่เล่นเกมส์ไม่ต่างเลย แต่ถ้าพูดถึงเรื่องของการ Render นั้นเห็นผลที่แตกต่างมากครับ และที่สำคัญเลยครับ เรื่องของความร้อนครับ มันลากได้เหมือนกันแต่ร้อน "ระอุ" ครับ สรุปครับ 2 หัวดีกว่าครับ ถ้าใช้เล่นเกมส์ ลากได้ไกลกว่าด้วยเนื่องจากอุณหภูมิเย็นกว่าครับ !!!

Comment

ตัวนั้นท่านใช้จนถึงขีดสุดของประสิทธิภาพแล้วเหรอครับ ถึงคิดอยากเปลี่ยน ผมว่าตัวนั้นก็เรนเดอร์สวยดีแล้วนะ ไม่ถึง 100 % หรอก ยังใช้ได้อีกนาน รอก่อนดีกว่าครับ Q6600 มันมี Bug

Comment

บัก ของคิว6600 ยังแก้ไม่ไก้อีกหรองับ

ไอ้ตัวแก้ที่ออกมาล่าสุดนั่นไม่ได้รวมการแก้บักของมันเหรอคับ

Comment

ตามเทคโนโลยีมาก ๆ เจ็บตัวเปล่า ๆ ครับ ตัวที่คุณใช้อยู่ก็เป็นของใหม่พึ่งออกมาก็ใช้ได้ดีกับงานที่ทำอยู่แล้วครับ ถ้าคิดจะเปลี่ยนเพื่อเอามาทดสอบโชว์คะแนนกัน ผมว่าอย่าเลยดีกว่า เดี๋ยวอีกไม่กี่เดือน Intel ก็มีของใหม่ออกมาให้เปลี่ยนอีก ดูจาก cpu ที่ใช้อยู่ผมไม่เห็นว่าจะมีเหตุผลใดเลยที่จะต้องรีบเปลี่ยน แล้วอีกอย่างผมรู้สึกว่า cpu รุ่น E6x50 นี้มันเหมือนออกมาเพื่อขั้นเวลารอออกรุ่น 45 nm ตอนปลายปียังงัยก็ไม่รู้่ เดี๋ยวตอนปลายที่เวลา cpu 45 nm FSB1333 ออกมาลองดูในตลาดซิครับ ผมว่ารุ่น E6x50 ที่หาซื้อมาใช้กันในตอนนี้ออกมาเป็นของมือ 2 เพียบแน่เลย
                        Last edited by JirLe; 23 Jul 2007, 23:10:35.

Comment

โอ้ว ขอบคุณมากเลยครับ งั้นคงใช่ไปก่อนแล้วกัน รอ Q bus 1333 ออกดีกว่า อาจจะถูก กว่าก็ได้นะ ที่ใช่งานอยู่ทุกวันก็ OK นะครับ แต่ เวลา ดูหนัง Hidef ก็มีกระตุกบ้าง บางที

Comment

Originally posted by B-cool View Post
                            โอ้ว ขอบคุณมากเลยครับ งั้นคงใช่ไปก่อนแล้วกัน รอ Q bus 1333 ออกดีกว่า อาจจะถูก กว่าก็ได้นะ ที่ใช่งานอยู่ทุกวันก็ OK นะครับ แต่ เวลา ดูหนัง Hidef ก็มีกระตุกบ้าง บางที
                            ดูหนังอะไรหว่า ^^ มีกระตุกด้วย อะ หิหิหิ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                              ดูหนังอะไรหว่า ^^ มีกระตุกด้วย อะ หิหิหิ
                              สงสัยเป็นหนังเนื้อๆหนังๆ แบบ Blue-Ray แน่เลย

Comment

Working...
                              X