Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามครับ บอร์ด GIGABYTE AB350M HD3 แชร์แรมไป APU ยังไงครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามครับ บอร์ด GIGABYTE AB350M HD3 แชร์แรมไป APU ยังไงครับ?

CPU ใช้ R5 2400G เล่นเกมกระตุกมาก อยากทราบวิธีแชร์แรมหน่อยครับ เขาไบออสแล้วหาไม่เจอ งมมาสองวันแล้ว ขอบคุณครับ

Originally posted by zarutobi1 View Post
    CPU ใช้ R5 2400G เล่นเกมกระตุกมาก อยากทราบวิธีแชร์แรมหน่อยครับ เขาไบออสแล้วหาไม่เจอ งมมาสองวันแล้ว ขอบคุณครับ
    กระตุกเพราะ clock มันลดเปล่าครับ
    แชร์ Ram การ์ดจอ มันอยู่ใน ไบออส ครับ

Comment

แชร์แรมไม่ได้ทำให้เกมส์ลื่นขึ้นนะครับ ปรับแชร์แรมในbiosครับลองหาดูแต่ละบอร์ดไม่เหมือนกัน

Comment

นั่งงมมาสองวันแล้วครับหาไม่เจอเลย T_T

Comment

Originally posted by byangpao View Post
          กระตุกเพราะ clock มันลดเปล่าครับ
          แชร์ Ram การ์ดจอ มันอยู่ใน ไบออส ครับ
          เข้าไปหาในไบออสแล้วหาไม่เจอเลยครับ

Comment

https://www.youtube.com/watch?v=-BtRx44vTQg#t=1h12m37s

#t=1h12m37s

Comment

Originally posted by oksuck View Post
              โอววว ได้แล้วครับ ขอบคุณมากครับ

Comment

ไม่เป็นไรคับ

Comment

บอร์ดกิ๊ก ภาคจ่ายไฟร้อนแล้วมันจะลดความเร็วCPUครับ
                  ทางแก้ถ้าไม่เปลี่ยนบอร์ดคือหาพัดลมเป่าตรงภาคจ่ายไฟครับ

AMD RYZEN 5 2400G (+VEGA 64) กดน้ำลุยเกม ! : ZoL?: http://youtu.be/NZXkSW1YRnw

Comment

ตอนนี้ใส่ชุดน้ำอยู่ครับ แชร์แรมให้ APU แล้วก็ยังกระตุกเหมือนเดิม สงสัยคงต้อง OC แล้วล่ะครับ นี้ขนาดเล่น PB ปรับต่ำสุดแล้วยังกระตุกอยู่เลย

Comment

Originally posted by oksuck View Post
                      ไม่เป็นไรคับ
                      เอ๊ะ คุ้นๆ อ้าว ผิดคน

Comment

Originally posted by zarutobi1 View Post
                        ตอนนี้ใส่ชุดน้ำอยู่ครับ แชร์แรมให้ APU แล้วก็ยังกระตุกเหมือนเดิม สงสัยคงต้อง OC แล้วล่ะครับ นี้ขนาดเล่น PB ปรับต่ำสุดแล้วยังกระตุกอยู่เลย
                        ชุดน้ำจบเลยเหอะๆภาคจ่ายไฟร้อนกว่าลมอีกครับ

Comment

ล็อกตัว clock. CPU แล้วปล่อย igpu ทำงาน auto ดูครับ

Comment

วิธีLock clock CPU ให้อยู่นิ่งๆ
                            (แต่ถ้ายังลดแปลว่าบอร์ดไม่ไหว)

Review:AMD Ryzen 5 2400 G แค่ CPU ตัวเดียวไม่ต้องมีการ์ดจอแยกก็เล่น PUBG ได้ พร้อมสอน Overclock!!
                            https://youtu.be/dQl5nQq_HGM?t=30m

Last edited by mafiaking; 20 Feb 2018, 12:29:03.

Comment

Lock Clock CPU 3.9 ส่วน iGPU ปรับ Auto
                              GA-AB350-Gaming 3 (ถ้าไม่ปรับ Auto iGPU ภาคจ่ายไฟร้อน มันจะลดทั้ง CPU และ iGPU เล่นแล้วจะกระตุก)
                              Attached Files
                              Last edited by byangpao; 20 Feb 2018, 13:19:54.

Comment

Working...
                              X